आधी जडेजा, आता बुमराह, दोन दिवसांत 2 व्हिडिओ आले समोर, जाणून घ्या काय आहे सत्य?


आधी रवींद्र जडेजा आणि आता जसप्रीत बुमराह. दोन दिवसांत या दोन खेळाडूंच्या व्हिडिओंनी सोशल मीडियावर सर्वांचे लक्ष वेधून घेतले आहे. व्हिडिओ देखील जवळजवळ एकसारखे आहेत. अशा परिस्थितीत त्याचा अर्थ समजून घेणे आवश्यक आहे. या व्हिडिओचे सत्य काय आहे, हे शोधणे महत्त्वाचे आहे. तसे, तुम्हाला तुमच्या मनावर जास्त जोर देण्याची गरज नाही कारण एक भारतीय क्रिकेट चाहते म्हणून तुमच्यासाठी ही बातमी चांगली आहे. सोशल मीडियावरील दोन्ही व्हिडिओंमध्ये हे खेळाडू पुनरागमनासाठी तयारी करताना दिसत आहेत. शब्दात नाही तर नेटवर घाम गाळून.


लेटेस्ट व्हिडिओ टीम इंडियाचा वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराहचा आहे. बुमराह बऱ्याच दिवसांपासून टीम इंडियापासून दूर आहे. परतल्यानंतरही त्याला न खेळता पुन्हा संघातून वगळण्यात आले. त्याची दुखापत भारतीय क्रिकेट संघ आणि त्याच्या चाहत्यांसाठी एक मोठे कोडे वाटू लागली. पण, आता जे चित्र समोर आले आहे ते पाहून भारताने सुटकेचा नि:श्वास सोडला असेल.


जसप्रीत बुमराहचा एक व्हिडिओ सोशल मीडियावर आला आहे, ज्यामध्ये तो नेटवर गोलंदाजीचा सराव करत आहे. टीम इंडियात परतलेला बुमराह, तो आता कुठे आहे, काय करतोय या प्रश्नाचे उत्तरही हा व्हिडिओ आहे. त्यामुळे जितक्या लवकर तो पुन्हा क्रिकेट खेळताना दिसेल तितक्या लवकर तो पुनरागमन करेल याचा हा व्हिडिओ पुरावा आहे. बुमराह त्यात गुंतला आहे.

बुमराहच्या व्हिडिओपूर्वी रवींद्र जडेजाने स्वतः त्याचा व्हिडिओ शेअर केला होता. त्या व्हिडीओमध्ये तो बुमराह जे करतोय तेच करत होता. गुडघ्याच्या शस्त्रक्रियेतून बरा होण्याच्या मार्गावर असलेला जडेजा नेटमध्ये गोलंदाजीचा सराव करतानाही दिसला.

जडेजाची भारताच्या कसोटी संघात निवड झाली आहे. पण, बातमी अशी आहे की बीसीसीआयने त्याला त्याआधी मॅच फिटनेस सिद्ध करण्यास सांगितले आहे आणि त्यासाठी तो 24 जानेवारीपासून तमिळनाडूविरुद्धच्या सामन्यात सौराष्ट्रकडून खेळू शकतो.