VIDEO : SA20 लीग दरम्यान हवेत उडली पाकिस्तानी अँकर, नंतर जोरदार आपटली


क्रिकेटच्या मैदानावर तुम्ही आजवर अनेक विचित्र गोष्टी पाहिल्या असतील. काही मनोरंजक आणि अशी काही छायाचित्रे, ज्यांनी तुम्हाला हसायला लावले आहे. पण, आमच्यावर विश्वास ठेवा, आम्ही तुम्हाला जे चित्र दाखवणार आहोत जे याआधी तुम्ही क्वचितच पाहिले असेल. ते स्वतःच अद्वितीय आहे. तुम्ही क्रिकेटपटू आणि क्रिकेट चाहत्यांसोबत मैदानावरची रंजक दृश्ये पाहिली असतील, पण हे काही वेगळेच आहे. हे खेळाडू किंवा चाहते यांच्याशी संबंधित नाही, तर स्पर्धेचे आयोजन करणाऱ्या पाकिस्तानी अँकरशी संबंधित आहे.

आम्ही बोलत आहोत पाकिस्तानी अँकर झैनाब अब्बास हिच्याबद्दल, जी क्रीडा जगतातील एक प्रसिद्ध चेहरा आहे. आयसीसीच्या अनेक स्पर्धांचा चेहरा राहिला आहे. पाकिस्तान सुपर लीगमध्ये तिचे अँकरिंग पाहायला मिळते आणि सध्या दक्षिण आफ्रिकेत सुरू झालेल्या नवीन टी-20 लीग SA20 चे आयोजन केले आहे. पण, 18 जानेवारीला या स्पर्धेत खेळल्या गेलेल्या सामन्यादरम्यान तिच्यासोबत असे काही घडले की, तिला अशा परिस्थितीत येण्याचे टाळायचे आहे.


18 जानेवारी रोजी, SA20 लीगमध्ये मुंबई इंडियन्स केपटाऊन आणि सनरायझर्स इस्टर्न कॅप यांच्यात सामना झाला. या सामन्यात जेव्हा सनरायझर्सची इनिंग सुरू होती. ते मुंबईने दिलेल्या 172 धावांच्या लक्ष्याचा पाठलाग करत होती, त्याचवेळी जैनब अब्बास सीमेजवळ उभी असताना मुलाखत देत होती. या मुलाखतीदरम्यान अचानक तिच्यासोबत ती घटना घडली.

घडले असे की 13व्या षटकाच्या शेवटच्या चेंडूवर सनरायझर्सचा फलंदाज मार्को जॅन्सन स्ट्राइकवर होता. गोलंदाजी मुंबईचा सॅम करण करत होता. करणच्या या चेंडूवर जॅन्सनने फटका खेळला, तो थेट सीमारेषेच्या दिशेने गेला. क्षेत्ररक्षकाने त्याला सीमारेषा ओलांडण्यापासून रोखण्याचा प्रयत्न केला, तेव्हाच ही घटना घडली, जी घडायला नको होती. सीमारेषेवर मुलाखती घेत असलेला पाकिस्तानी अँकरवर हवेत उडी मारत असलेला क्षेत्ररक्षक आदळला आणि जमिनीवर पडला. तथापि, सुदैवाने, या घटनेत झैनब अब्बासला दुखापत झाली नाही, ती थोडक्यात बचावली, ज्याची तिने या व्हिडिओच्या शेवटी कबुली देखील दिली.