तुम्ही देखील अशा प्रकारे पिता गरम पाणी, होऊ शकते तुमच्या अवयवांना ईजा


हिवाळ्यात गरम पाणी प्यायल्याने घसा, नाक आणि छातीला आराम मिळतो. पण तुम्हाला माहिती आहे का, गरम पाण्याचे सेवन आरोग्यासाठीही हानिकारक ठरू शकते. आता तुम्ही विचार करत असाल की गरम पाण्यामुळे काय नुकसान होते? अति गरम आणि त्याचे अतिसेवन हे आपल्यासाठी विषासारखे आहे. stylecrase.com मध्ये प्रसिद्ध झालेल्या बातमीनुसार, यामुळे आपल्या शरीराच्या अंतर्गत अवयवांना खूप नुकसान होते. याच्यामुळे होणारे तोटे आणि त्याचे सेवन कसे करावे याबद्दल अधिक जाणून घेऊया…

स्टाइलक्रेसच्या वृत्तानुसार, जर आपण जास्त गरम पाण्याचे सेवन केले, तर त्यामुळे त्वचेच्या ऊतींना नुकसान होऊ शकते. तज्ज्ञांच्या मते, यामुळे त्वचेचे अंतर्गत अवयव जळू शकतात. एका 60 वर्षाच्या माणसाने खूप गरम पाणी प्यायले आणि त्यामुळे त्याची श्वासोच्छवासाची यंत्रणा बंद पडली.

पाणी गरम केल्यास ते धातूच्या कणांच्या संपर्कात येते. हे कण गरम पाण्यात लवकर विरघळतात, त्यामुळे तुमचा पाणीपुरवठा दूषित होत आहे का ते तपासत रहा. तज्ज्ञांचे मत आहे की, पाणी नेहमी स्टीलच्या भांड्यात गरम करून प्यावे.

पाणी गरम करताना आणि पिताना या गोष्टी लक्षात ठेवा

  • पाणी उकळून पिणे टाळा, कारण असे प्यायल्यास जीभ किंवा तोंड जळू शकते.
  • असे म्हटले जाते की थंड पाण्यात गरम पाणी मिसळून पिण्याचेही नुकसान होते. म्हणूनच पाणी इतके गरम करा की ते थेट पिण्यास योग्य आहे.
  • जर तुम्ही पाणी जास्त गरम केले असेल तर ते कोमट होईपर्यंत थांबा. मात्र, यामध्ये तुमचा वेळ नक्कीच वाया जाऊ शकतो.

Disclaimer: आरोग्य विषयक लेखात दिली गेलेली माहिती प्राथमिक स्वरुपाची आहे. हि माहिती वैद्यकीय सल्ल्याचा पर्याय होऊ शकत नाही  या माहितीचा उपयोग करण्यापूर्वी आपण डॉक्टर अथवा वैद्यकीय तज्ञाकडून खात्री करून घ्यावी. या माहितीची जवाबदारी माझा पेपर घेत नाही