दरमहा 60 हजार रुपये कमवायचे असतील, तर 30 हजारांनी सुरू करा हा व्यवसाय


जर तुम्ही बेरोजगार असाल, तर ही बिझनेस आयडिया तुमच्यासाठी खूप फायदेशीर ठरू शकते. जर तुम्हाला घरी बसून व्यवसाय सुरू करायचा असेल, तर यामध्ये तुम्ही नोकरीपेक्षा जास्त पैसे कमवू शकता. असे अनेक व्यवसाय आहेत, ज्यात तुम्हाला खूप कमी पैसे गुंतवावे लागतात आणि नफाही चांगला मिळतो. तुम्ही 30,000 रुपयांपेक्षा कमी भांडवलात खेळण्यांचा व्यवसाय सुरू करू शकता. यापूर्वी देशातील बहुतांश खेळणी चीनमधूनच आयात केली जात होती, मात्र आता भारत-चीन तणावामुळे सरकार स्वदेशी धोरणावर काम करत आहे.

आम्ही तुम्हाला सांगतो की हा असा व्यवसाय आहे जो तुम्हाला वर्षभर नफा देऊ शकतो. त्यात जास्त भांडवल गुंतवण्याची गरज नाही. खेळण्यांच्या व्यवसायाला चालना देण्यासाठी सरकारकडून खूप मदत केली जात आहे. कारण सध्या देशात चीनमधून खेळण्यांची आयात कमी झाली आहे. अशा परिस्थितीत हा व्यवसाय सुरू करून तुम्ही दरमहा 50 ते 60 हजार रुपयांचा नफा कमवू शकता.

तुम्हालाही कमी भांडवल गुंतवून मोठा नफा मिळवायचा असेल, तर तुम्ही टाकाऊ वस्तूंच्या पुनर्वापराचा व्यवसाय सुरू करू शकता. या व्यवसायात तुम्हाला सुमारे 10-15 हजार रुपये (लो इन्व्हेस्टमेंट बिझनेस) गुंतवावे लागतील. या व्यवसायाद्वारे, तुम्ही भरपूर कमाई करू शकता (कचरा मटेरियल रिसायकलिंग व्यवसायात नफा), ज्याची मागणी खूप जास्त आहे.

तुम्हीही हा व्यवसाय सुरू करण्याचा विचार करत असाल, तर सर्वप्रथम तुमच्या आजूबाजूच्या परिसरातून टाकाऊ वस्तू गोळा करा. रद्दीसाठी तुम्ही महापालिकेशीही संपर्क साधू शकता. यानंतर त्या रद्दीतून कोणते पदार्थ बनवता येतील हे ठरवण्याची पाळी येते.

तुम्हाला तुमचा स्वतःचा व्यवसाय सुरू करायचा असेल आणि तुमच्याकडे पैसे नाहीत तर काळजी करू नका. सरकार लोकांना व्यवसाय सुरू करण्यासाठी मदत करत आहे. कोणतीही व्यक्ती ज्याला त्याचा व्यवसाय सुरू करायचा आहे तो पीएमएमवाय (मुद्रा लोन योजना) अंतर्गत कर्ज घेऊ शकतो. तुम्हाला सध्याचा व्यवसाय पुढे न्यायचा असेल आणि त्यासाठी पैशांची गरज असेल, तर तुम्ही प्रधानमंत्री मुद्रा योजनेअंतर्गत 10 लाख रुपयांपर्यंतच्या कर्जासाठी अर्ज करू शकता.