वय वर्षे 18, खतरनाक फलंदाजी… T20 सामन्यात एकटीनेच ठोकले 20 चौकार


अंडर-19 विश्वचषक नेहमीच भविष्यातील खेळाडूंना एक स्थान आणि ओळख देतो. दक्षिण आफ्रिकेतील पहिल्या महिला अंडर-19 T20 विश्वचषक स्पर्धेत सहभागी होणाऱ्या महिला क्रिकेटपटूंना प्रथमच हे व्यासपीठ देण्यात आले आहे. भारताला पहिल्याच सामन्यात 18 वर्षीय फलंदाजाच्या रूपाने एक नवा स्टार मिळाला आहे.

शनिवार, 14 जानेवारी रोजी झालेल्या विश्वचषकात दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या पहिल्याच सामन्यात भारताने 7 गडी राखून विजय मिळवला, ज्यामध्ये 18 वर्षीय सलामीवीर श्वेता सेहरावतने सर्वात महत्त्वाची भूमिका बजावली.

उजव्या हाताची फलंदाज श्वेताने डावाची सुरुवात करताना अवघ्या 57 चेंडूत 92 धावा करत संघाला विजय मिळवून दिला. तिचे शतक हुकले, कारण तोपर्यंत लक्ष्य गाठले गेले होते.

भारतीय संघाची उपकर्णधार श्वेताच्या या खेळीची सर्वात खास गोष्ट म्हणजे चौकारांचा वर्षाव. दिल्लीकडून आलेल्या या आक्रमक सलामीवीराने संपूर्ण डावात एकूण 20 चौकार मारले, जे सहसा टी-20 क्रिकेटमधील फलंदाजाच्या एका डावात कमी दिसून येते. म्हणजे 92 पैकी 80 धावा चौकारांच्या जोरावर आल्या.

तसे, केवळ श्वेताच नाही तर संघाची कर्णधार, भारताची स्टार फलंदाज शेफाली वर्मानेही दमदार धावा केल्या. शेफालीने एकाच षटकात 5 चौकार आणि 1 षटकाराच्या मदतीने 26 धावा ठोकल्या. तिने अवघ्या 16 चेंडूत 45 धावा करत भारताला चांगली सुरुवात करून दिली.