993 खडे… नीलम आणि पांढरा हिराही, जाणून घ्या किती खास आहे कोट्यावधीचा मिस युनिव्हर्सचा मुकुट


मिस युनिव्हर्स 2022 चा निकाल सर्वांसमोर आला आहे. अमेरिकेच्या आर बोनी गॅब्रिएलने हे विजेतेपद पटकावले आहे. अमेरिकेतील लुईझियाना राज्यातील न्यू ऑर्लिन्स शहरात 71व्या मिस युनिव्हर्स स्पर्धेचे आयोजन करण्यात आले होते. या खास प्रसंगी भारताच्या माजी मिस युनिव्हर्स हरनाज संधूने मिस युनिव्हर्स 2022 ला मुकुट स्वतःच्या हातांनी घातला.

त्याच वेळी, भारताच्या दिविता रायला फिनालेपूर्वीच बाहेर काढण्यात आले. टॉप 3 स्पर्धकांबद्दल बोलायचे तर व्हेनेझुएलाची अमांडा डुडामेल न्यूमन, यूएसची आर बोनी गॅब्रिएल आणि डोमिनिकन रिपब्लिकची अँड्रिया मार्टिनेझ अंतिम फेरीत होते. त्यापैकी आर बोनी गॅब्रिएलने सर्वांना पराभूत करून विजेतेपद पटकावले. तथापि, या वर्षीच्या मिस युनिव्हर्स स्पर्धेत एक मोठा बदल दिसला आणि तो म्हणजे मिस युनिव्हर्स 2022 ने परिधान केला जाणारा मुकुट.

यंदा मिस युनिव्हर्सला देण्यात आलेला मुकुट वेगळा होता. या मुकूटामध्ये खूप तपशील आणि अशा अनेक खास गोष्टी होत्या. ज्याकडे लक्ष देणे आवश्यक आहे. प्रसिद्ध लक्झरी ज्वेलर्स मौवाड यांनी हा मुकूट अतिशय उत्तम प्रकारे तयार केला आहे. तो बनवायला खूप वेळ लागला आहे. मुकूटाच्या सौंदर्यावर खूप मेहनत घेण्यात आली आहे. जेणेकरून जो कोणी हा ताज पाहील तो म्हणेल, व्वा ताज. त्यात अनेक हिरे आणि नीलम बसवण्यात आले आहेत.

खरे तर दरवर्षी परिधान केलेल्या मुकुटाची किंमतही करोडोंमध्ये असते. पण यावर्षी ताजमध्ये बदल करण्यात आला आहे, त्यामुळे मुकूटाची नवीन किंमत तुमच्या मनाला चटका लावू शकते. मिळालेल्या माहितीनुसार, या सुंदर मुकूटाची किंमत सुमारे 46 कोटी आहे. म्हणजेच अमेरिकेच्या आर बोनी गॅब्रिएलच्या डोक्यावर 46 कोटींचा मुकुट सजवण्यात आला आहे. ही स्वतःच मोठी गोष्ट आहे.


यावेळी मिस युनिव्हर्सने परिधान केलेल्या मुकुटात अनेक खास गोष्टींचा वापर करण्यात आला आहे. हिरे आणि खड्यांनी जडलेल्या या मुकुटात प्रत्येक आकारात मोठा नीलमणी बसवण्यात आली आहे. या नीलमणीभोवती सर्वत्र हिऱ्याचे काम करण्यात आले आहे. या संपूर्ण मुकुटात सुमारे 993 खडे बसवण्यात आले आहेत. मुकुट ज्यामध्ये 48.24 कॅरेट पांढरा हिरा आणि 110.83 नीलम वापरण्यात आला आहे. याशिवाय 45.14 कॅरेटच्या या सुंदर मुकुटावर शाही निळ्या रंगाचा नीलमही बसवण्यात आला आहे.