Tata Cliq नंतर आता Meta ची जबाबदारी घेणार हा भारतीय , जाणून घ्या कोण आहेत विकास पुरोहित


अमेरिकन दिग्गज टेक कंपनी Meta ने एक मोठी घोषणा केली आहे. कंपनीने विकास पुरोहित यांची भारतातील ग्लोबल बिझनेस ग्रुप डायरेक्टर म्हणून नियुक्ती केली आहे. अलीकडच्या काळात कंपनीला मोठ्या प्रमाणात तोटा सहन करावा लागत आहे. अशा परिस्थितीत पुरोहित यांची नियुक्ती अनेक अर्थांनी महत्त्वाची आहे. या पदावर असताना, त्यांना मोठ्या ब्रँड आणि जाहिरात संस्थांशी जवळून काम करावे लागते, जेणेकरून कंपनीची कमाई वाढेल. पुरोहित यांना या क्षेत्रातील अनेक वर्षांचा अनुभव आहे.

विकास पुरोहितच्या नव्या भूमिकेबद्दल बोलताना, त्याला मीडिया आणि क्रिएटिव्ह एजन्सीसोबत काम करावे लागेल. मोठमोठे जाहिरातदार आणि एजन्सींना मेटाच्या डिजिटल टूल्सचा अवलंब करण्यास प्रवृत्त करणे ही त्याची जबाबदारी असेल. यामुळे कंपनीला कमाई वाढवण्याची संधी मिळेल. मेटाची बिझनेस टीम, एजन्सी टीम आणि बिझनेस सोल्युशन्स टीम पुरोहित यांना रिपोर्ट करतील.

मेटा नुसार, पुरोहित यांना वरिष्ठ व्यवसाय, विक्री आणि विपणन भूमिकांमध्ये 20 वर्षांपेक्षा जास्त कामाचा अनुभव आहे. रिलायन्स ब्रँड्सचा रिटेल व्यवसाय हाती घेण्यापूर्वी त्यांनी टाटा क्लीक, अॅमेझॉन, आदित्य बिर्ला ग्रुप आणि टॉमी हिलफिगर यांसारख्या कंपन्यांमध्ये काम केले आहे. अॅमेझॉनमध्ये काम करत असताना, अॅमेझॉन फॅशन तयार करण्यात आणि त्याचे नेतृत्व करण्यात त्यांनी मोठी भूमिका बजावली.

आयआयटीमधून पुरोहित यांनी घेतले आहे शिक्षण
मेटामध्ये सामील होण्यापूर्वी, ते टाटा क्लीकमध्ये काम करत होते, जिथे त्यांनी सीईओ होण्यापूर्वी दोन वर्षे सीओओ पदावर काम केले होते. त्यांनी Tata Cliq मध्ये एकूण 6 वर्षे 2 महिने काम केले आहे. आयआयटी, बनारस हिंदू विद्यापीठातून त्यांनी मेकॅनिकल इंजिनीअरिंगमध्ये बीटेक केले आहे. यानंतर त्यांनी 2000-02 मध्ये इंडियन इन्स्टिट्यूट ऑफ मॅनेजमेंट, बंगलोर येथून PGDBM पूर्ण केले.

भारताचे उद्योगपतीही सामील झाले
गेल्या वर्षी नोव्हेंबरमध्ये संध्या देवनाथन यांनी मेटा इंडिया बिझनेसचे प्रमुख आणि उपाध्यक्ष म्हणून पदभार स्वीकारला. त्याआधी, माजी प्रमुख अजित मोहन यांनी मेटा च्या प्रतिस्पर्धी स्नॅपचे एशिया पॅसिफिक व्यवसाय अध्यक्ष होण्यासाठी कंपनी सोडली. देवनाथन यांनी 1 जानेवारी 2023 रोजी पदभार स्वीकारला आणि मेटाच्या एशिया पॅसिफिक क्षेत्राचे उपाध्यक्ष डॅन नेरी यांना अहवाल दिला.