दाऊद इब्राहिम विरुद्ध पोलिसांचा थरार पाहून अंगावर येतील शहारे, अशा प्रकारे संपवली पोलिसांनी दहशत!


OTT प्लॅटफॉर्म Netflix ने 6 जानेवारी रोजी ‘मुंबई माफिया: पोलिस विरुद्ध द अंडरवर्ल्ड’ या नवीन माहितीपटाचा ट्रेलर रिलीज केला. दाऊद इब्राहिमच्या दहशतीशी झुंजणारी 60 च्या दशकातील मुंबईचे चित्रण यात आहे. ‘मुंबई माफिया’ दाऊदची दहशत संपवण्यासाठी एन्काउंटर पथकाला काय करावे लागले याचे वर्णन यात करण्यात आले आहे.

नेटफ्लिक्सने 6 जानेवारी रोजी गँगस्टर ड्रामा मुंबई माफिया: पोलिस विरुद्ध अंडरवर्ल्डचा ट्रेलर रिलीज केला. यामध्ये दाऊद इब्राहिमची दहशत संपवण्यासाठी पोलीस अधिकाऱ्यांनी स्वत:ला कसे न्यायाधीश, ज्युरी आणि जल्लाद बनवले होते, हे दाखवण्यात आले आहे. त्यावेळी मुंबईत गुंडांचा धुमाकूळ होता आणि पोलिसांना हे सर्व संपवायचे होते.

‘आधी गोळी मारा, नंतर प्रश्न विचारा’ असे आदेश त्या वेळी पोलिसांना देण्यात आले होते, जे गुंडांचा खात्मा करण्यासाठी निघाले होते. एन्काऊंटर्सची संकल्पना कशी मांडण्यात आली हेही ट्रेलरमध्ये दाखवण्यात आले आहे. हे त्या वेळी वारंवार मथळे बनले आणि चकमकींमध्ये किती गुंड मारले गेले या वस्तुस्थितीशी जोडले गेले. गुंडाला पकडण्यासाठी पोलिसांना किती कठीण प्रसंगातून जावे लागले हे तुम्हाला कळेलच.

दाऊद इब्राहिम हा देशाचा वाँटेड दहशतवादी असून त्याला संयुक्त राष्ट्राने जागतिक दहशतवादी घोषित केले आहे. मनी लाँड्रिंग प्रकरण आणि शस्त्रास्त्र तस्करी प्रकरणासह विविध राष्ट्रीय संस्थांनी त्याच्यावर अनेक गुन्हे दाखल केले आहेत. त्यांनी 1970 मध्ये सिंडिकेट डी-कंपनीची स्थापना केली. त्याच्यावर खून, खंडणी, टार्गेट किलिंग, अंमली पदार्थांची तस्करी असे आरोप आहेत. सध्या तो पाकिस्तानातील कराची येथे राहत असल्याचे सांगण्यात येत आहे, मात्र पाकिस्तान सरकारने याचा इन्कार केला आहे.