BMW ने सादर केली रंग बदलणारी कार, मिठी मारून बोलणार! पहा व्हिडिओ


तंत्रज्ञानप्रेमी CES (कंझ्युमर इलेक्ट्रॉनिक्स शो) ची आतुरतेने वाट पाहत आहेत आणि का नाही, दरवर्षी या कार्यक्रमात काही अप्रतिम उत्पादने सादर केली जातात, जी पाहून प्रेक्षक आश्चर्यचकित होत असतात. लास वेगासमध्ये झालेल्या शोमध्ये या वर्षीही कंपन्यांनी त्यांच्या अनेक जबरदस्त उत्पादनांचे अनावरण केले आहे. BMW Group ने CES 2023 मध्ये त्यांची ‘भविष्यवादी’ मध्यम आकाराची सेडान i Vision Dee सादर केली. या कारला पुढच्या पिढीचे वाहन मानले जात आहे. BMW i Vision Dee ची खासियत म्हणजे ही कार रंग बदलण्याच्या प्रगत तंत्रज्ञानाने सुसज्ज आहे जी वापरकर्त्याच्या आवडीनुसार त्याचा रंग बदलू शकते.

BMW ने गेल्या वर्षी CES मध्ये आपली पहिली रंग बदलणारी कार, iX फ्लो संकल्पना देखील प्रदर्शित केली होती. तथापि, कार फक्त पांढरा, काळा आणि राखाडी रंगांमध्ये बदलली जाऊ शकते. परंतु नवीन BMW i Vision Dee कार स्वतःला 32 रंगांमध्ये बदलू शकते.

कसा बदलतो रंग
कारची मुख्य पृष्ठभाग 240 ई इंक विभागांमध्ये विभागली गेली आहे, ज्यापैकी प्रत्येक वैयक्तिकरित्या नियंत्रित केला जाऊ शकतो. कंपनीचा दावा आहे की ते एका सेकंदात अनेक प्रकारचे पॅटर्न (अनंत) व्युत्पन्न आणि बदलू शकते. याचा अर्थ फक्त एका आदेशाने, BMW i Vision Dee कार 32 वेगवेगळ्या रंगांमध्ये बदलू शकते. याचा अर्थ BMW i Vision Dee ला घन रंगात बदलता येईल. हे कारला काही सेकंदात जवळजवळ अमर्यादित प्रकारचे नमुने तयार करण्यास आणि बदलण्यास अनुमती देते, बीएमडब्ल्यूने आपल्या निवेदनात म्हटले आहे. हे तंत्रज्ञान बीएमडब्ल्यू ग्रुपच्या इन-हाऊस अभियंत्यांनी विकसित केले आहे.

गाडीही बोलणार !
BMW i Vision Dee ही इलेक्ट्रिक स्पोर्ट्स सेडान कार आहे, जी भविष्यातील मोबिलिटीशी जोडली जात आहे. कंपनीचा दावा आहे की ही कार केवळ रंगच बदलू शकत नाही तर ती तुमच्याशी बोलतेही आहे. कारच्या चाकांवर आणि लोखंडी जाळीवरही ई-पेपर सेगमेंट वापरण्यात आले आहेत, जे “चेहऱ्याचे हावभाव” तयार करतात तसेच कृत्रिम बुद्धिमत्ता (AI) सह प्रतिक्रिया देतात.

वैशिष्ट्ये
कारमध्ये प्रगत हेड-अप डिस्प्ले (HUD) सह संयोजनात BMW च्या मिश्रित वास्तविकता स्लाइडरचा देखील समावेश आहे, जे इन्स्ट्रुमेंट पॅनेलवर शर्म-टेक सेन्सर्स वापरते. याद्वारे, कार चालक स्वतः ठरवू शकतात की त्यांना प्रगत HUD वर किती डिजिटल सामग्री पहायची आहे. निवडण्यायोग्य पर्यायांमध्ये अॅनालॉग, ड्रायव्हिंग तपशील, कम्युनिकेशन सिस्टम सामग्री, ऑगमेंटेड रिअॅलिटी प्रोजेक्शन, मंद खिडक्या आणि व्हर्च्युअल वर्ल्ड एंट्री यांचा समावेश आहे.

काय आहे तंत्रज्ञान – व्हिडिओ पहा
BMW ने CES शो दरम्यान ही कार सादर केली तेव्हा प्रसिद्ध हॉलिवूड अभिनेता अर्नोल्ड श्वार्झनेगर देखील मंचावर उपस्थित होता. कंपनीने अरनॉल्ड श्वार्झनेगरवर एक शॉर्ट फिल्म देखील बनवली आहे, ज्यामध्ये ही इलेक्ट्रिक कार कशी काम करते हे दाखवण्यात आले आहे. तुम्ही खालील व्हिडीओमध्येही हा चित्रपट पाहू शकता. या व्हिडीओमध्ये असेही सांगण्यात आले आहे की ही कार व्हर्च्युअल हग देखील करेल.