ऑस्कर नामांकित चित्रपट ‘छेलो शो’ चा बालकलाकार राहुल कोळी याचे कॅन्सरमुळे निधन


नवी दिल्ली – ‘छेलो शो’ या गुजराती चित्रपटाने यंदाच्या ऑस्करमध्ये भारतातून प्रवेश केला आहे. या चित्रपटात काम करणाऱ्या बालकलाकाराबद्दल दु:खद बातमी समोर आली आहे. दहा वर्षांचा बालकलाकार राहुल कोळी याचे निधन झाले आहे. मिळालेल्या माहितीनुसार, 2 ऑक्टोबर रोजी राहुल कोळी याचा अहमदाबादमध्ये रक्ताच्या कर्करोगाने मृत्यू झाला. ‘छेलो शो’ हा चित्रपट 14 ऑक्टोबरला प्रदर्शित होत आहे. चित्रपट रिलीज होण्याच्या काही दिवस आधी राहुलच्या निधनाने सर्वांनाच दुःख झाले आहे. त्याचे वडील ऑटो रिक्षा चालवतात. राहुल त्याच्या तीन भावंडांमध्ये सर्वात मोठा होता.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, राहुल कोळीच्या वडिलांनी सांगितले की, रविवार, 2 ऑक्टोबर रोजी त्याने नाश्ता केला आणि त्यानंतर काही तास वारंवार ताप आल्यावर राहुलला तीन वेळा रक्ताच्या उलट्या झाल्या, त्यानंतर माझे मूल राहिले नाही. ते म्हणाले की आमचे कुटुंब उद्ध्वस्त झाले आहे. पण त्याचा ‘छेलो शो’ आपण 14 ऑक्टोबरला एकत्र पाहणार आहोत. आम्ही तुम्हाला सांगतो की या दिवशी (14 ऑक्टोबर) राहुलचे 13 वे असणार आहे. गुजरातीमध्ये याला ‘तुरमु’ म्हणतात. यामध्ये मृत्यूनंतरचे विधी केले जातात.

95 चित्रपटगृहांमध्ये प्रदर्शित होणार हा चित्रपट
छेलो शो 95 व्या ऑस्कर पुरस्कार सोहळ्यासाठी जात असल्याने चित्रपटाच्या निर्मात्यांनी देशभरातील 95 चित्रपटगृहांमध्ये तो प्रदर्शित करण्याचा निर्णय घेतला आहे. याच्या मदतीने तुम्ही 100 रुपयांपेक्षा कमी किमतीत चित्रपट पाहू शकाल. आता चित्रपटाच्या तिकीटाची किंमत एका दिवसासाठी 95 रुपयांवर गेली आहे. ‘छेलो शो’चे दिग्दर्शन यूएसस्थित दिग्दर्शक पान नलिन यांनी केले आहे. चित्रपटाची कथा त्यांच्याच जीवनातून प्रेरित आहे.