वराने भर पावसात काढली अशी वरात, लोक म्हणाले – यामुळेच भारतीय जुगाडात अव्वलस्थानी


मध्य प्रदेशातील इंदूरमध्ये मुसळधार पावसात एक वर आपल्या वरातीसह निघाला होता, ते पाहून लोक त्याला ‘ताडपत्री वरात’ म्हणू लागले आहेत. होय, या वरातीचा मस्त व्हिडिओ सोशल मीडियावर व्हायरल होत आहे. यामध्ये वऱ्हाडी पावसातही रस्त्यावरून चालताना डीजेच्या तालावर नाचत आहेत, तर इतर वऱ्हाडी पावसात भिजण्यापासून वाचता यावे म्हणून मोठमोठ्या ताडपत्र्या घेवून एकत्रितपणे पुढे जात आहेत. अहवालानुसार, इंदूरमध्ये मंगळवारी या मान्सूनचा पहिला पाऊस पडला, जो इतका जोरदार होता की तीन तासांत शहरातील बहुतांश भागात ठप्प होण्याची समस्या निर्माण झाली होती. मात्र या वरातीच्या व्हिडिओने लोकांचा दिवस गाजवला आहे.

जोरदार पावसातही थांबली नाही वरात
ही क्लिप 44 सेकंदांची आहे. मुसळधार पावसात रस्त्यावरून वरात जात असल्याचे दिसून येते. डीजे सुरूच आहे. त्यावर ‘बोलो तारा रा रा…’ हे गाणे वाजत आहे. काही वऱ्हाडी पावसात उत्साहाने नाचत आहेत. तर त्यांच्यासोबत काहीजण ताडपत्री घेऊन फिरत आहेत. हा व्हिडिओ शेजारी बसलेल्या कोणीतरी चित्रित केला आणि व्हिडिओ सोशल मीडियावर शेअर केला, त्यानंतर हा व्हिडीओ इंटरनेटवर व्हायरल झाला.


काय आहे संपूर्ण प्रकरण?
वरातीत सहभागी असलेले श्याम बँडचे रोहित गोर्ले यांनी सांगितले की, मंगळवारी परदेशीपुरा येथील लिपिक कॉलनीत राहणारा सॉफ्टवेअर अभियंता अमन जैन आणि कलानी नगर येथील रहिवासी मेघा यांचा विवाह होता. त्यांची वरात लिपिक कॉलनीतून मदनमहालकडे निघाली होती, मात्र ही वरात पांढरे मंदिराजवळ पोहोचताच जोरदार पाऊस सुरू झाला. अशा स्थितीत सर्वजण मौजमजेच्या मूडमध्ये आले. काही वऱ्हाडी नाचत चालत होते, तर वरासह बाकीचे ताडपत्री घालून पुढे जात होते.

‘प्रत्येक परिस्थितीचा सामना कसा करायचा हे आम्हाला माहीत आहे’
हा व्हिडिओ सोशल मीडियाच्या वेगवेगळ्या प्लॅटफॉर्मवर व्हायरल झाला आहे. हा व्हिडीओ एका ट्विटर युजरने शेअर केले आणि लिहिले – पाऊस कितीही जोरात असला तरी इंदूरच्या लोकांना प्रत्येक परिस्थितीला कसे सामोरे जायचे हे माहित आहे. मुसळधार पावसात वरात आपल्या मुक्कामाच्या दिशेने निघाली. लाखो लोकांनी ही क्लिप पाहिली आहे, तर शेकडो वापरकर्ते त्यावर प्रतिक्रिया देत आहेत. काहींनी सांगितले की असे यामुळेच भारतीय जुगाडमध्ये अव्वलस्थानी आहेत. त्याच वेळी, एकाने लिहिले की वराने पॅनमध्ये खूप खाल्ले असावे. हवामान खात्याने इंदूरमध्ये पावसाचा ऑरेंज अलर्ट जारी केला आहे. येथे आठवडाभर विजांच्या कडकडाटासह पावसाचा जोर कायम राहणार आहे.