Phone Tapping Case : आयपीएस रश्मी शुक्ला यांना फोन टॅपिंग प्रकरणात क्लीन चिट


पुणे : महाराष्ट्रातील पुणे पोलिसांनी एका प्रकरणात वरिष्ठ आयपीएस अधिकारी रश्मी शुक्ला यांच्याविरोधात ‘क्लोजर रिपोर्ट’ दाखल केला आहे. यामध्ये काँग्रेस नेते नाना पटोले यांचा फोन बेकायदेशीरपणे टॅप केल्याचा आरोप त्यांच्यावर आहे. एका वरिष्ठ पोलीस अधिकाऱ्याने येथे सांगितले की, पोलिसांनी न्यायालयात ‘क्लोजर रिपोर्ट’ दाखल केला आहे. न्यायालयाने असा अहवाल स्वीकारला की प्रकरण बंद केले जाते. वास्तविक ‘क्लोजर रिपोर्ट’ दाखल केला जातो, जेव्हा एखादा गुन्हा ‘चुकीने’ नोंदवला गेला किंवा तक्रार दिवाणी स्वरूपाची असल्याचे आढळून येते.

वरिष्ठ IPS अधिकारी रश्मी यांच्या विरोधात फेब्रुवारी 2022 मध्ये भारतीय टेलिग्राफ कायद्याच्या कलम 26 अंतर्गत येथील बंडगार्डन पोलिस स्टेशनमध्ये गुन्हा दाखल करण्यात आला होता. त्यावेळी महाराष्ट्रात शिवसेना-राष्ट्रवादी-काँग्रेसच्या नेतृत्वाखालील उद्धव ठाकरे सरकार सत्तेत होते. शुक्ला पुण्याचे पोलीस आयुक्त असताना भाजपच्या नेतृत्वाखालील सरकारच्या काळात नाना पटोले यांचे फोन बेकायदेशीरपणे टॅप करण्यात आल्याचा आरोप करण्यात आला होता.

टेलीग्राफ कायद्याचे कलम 26 संदेशांच्या बेकायदेशीर व्यत्ययाशी संबंधित आहे. शुक्ला आता केंद्रीय प्रतिनियुक्तीवर हैदराबादमध्ये केंद्रीय राखीव पोलीस दलाचे (CRPF) अतिरिक्त महासंचालक म्हणून नियुक्त झाले आहेत. शिवसेनेच्या नेतृत्वाखालील महाराष्ट्रातील तत्कालीन महाविकास आघाडी (एमव्हीए) सरकारने राज्याच्या गुप्तचर विभागाचे प्रमुख असताना उच्च अधिकाऱ्यांची दिशाभूल करून बेकायदेशीरपणे फोन टॅप केल्याचा आरोप त्यांच्यावर केला होता.