MG Electric Car: MG आणणार देशातील सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार, जाणून घ्या काय असेल किंमत आणि खासियत


सध्या, देशातील सर्वात स्वस्त इलेक्ट्रिक कार आहे Tata Tiago EV, जी Tata Motors ने गेल्या महिन्यातच लॉन्च केली होती. तिची सुरुवातीची किंमत 8.49 लाख रुपये आहे, पण आता आणखी स्वस्त इलेक्ट्रिक कार भारतीय बाजारपेठेत दाखल होणार आहे. एमजी मोटर्स ही नवीन इलेक्ट्रिक कार लवकरच देशात लॉन्च करू शकते. चला तर मग जाणून घेऊया काय असेल त्याची खासियत.

सुरू झाली चाचणी
वृत्तानुसार, MG Motors आपली वूलिंग एअर इलेक्ट्रिक कार देशातील सर्वात परवडणारी इलेक्ट्रिक कार म्हणून लॉन्च करू शकते, जी काही काळापूर्वी देशात चाचणी करताना दिसली होती.

काय असेल रेंज ?
देशात येणाऱ्या या इलेक्ट्रिक कारच्या बॅटरी क्षमतेबाबत सध्या कोणतीही माहिती उपलब्ध नाही. पण त्याच्या चायना स्पेक व्हर्जनला 30KW बॅटरी पॅक मिळतो, जो 40 hp पॉवर जनरेट करतो आणि 50 kW बॅटरी पॅक जो 67hp पॉवर निर्माण करतो. ही कार 200 ते 300 किमीची रेंज देते.

कशी असेल गाडीची रचना ?
मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, या कारचा आकार मारुतीच्या अल्टोपेक्षा लहान असू शकतो. कंपनी हे जागतिक लघु इलेक्ट्रिक वाहन प्लॅटफॉर्मवर तयार करते. चीनमध्ये या कारचे दोन प्रकार विकले जातात, जे मानक व्हील बेस आणि लाँग व्हील बेससह येतात. या कारची स्टँडर्ड व्हीलबेस आवृत्ती 2-सीटर आणि लांब व्हीलबेस आवृत्ती 4-सीटर करण्यात आली आहे.

चीनमध्ये वूलिंग एअरही जाते विकले
एमजीची ही इलेक्ट्रिक कार चीनमध्येही विकली जाते आणि एमजी लवकरच काही बदलांसह भारतात लॉन्च करू शकते.