BCCI New President : बीसीसीआय अध्यक्ष सौरव गांगुलीची निवृत्ती जवळपास निश्चित, रॉजर बिन्नी मजबूत दावेदार


नवी दिल्ली : भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार सौरव गांगुली हा बीसीसीआयचा अध्यक्ष असला तरी 18 ऑक्टोबरनंतर सौरव गांगुली बीसीसीआयच्या अध्यक्षपदावरून पायउतार होणार असल्याचे मानले जात आहे. त्याचबरोबर भारताचा माजी अष्टपैलू खेळाडू रॉजर बिन्नी बीसीसीआयचा नवा अध्यक्ष होऊ शकतो, असे मानले जात आहे. बीसीसीआयच्या नव्या अध्यक्षपदाच्या दावेदारांमध्ये रॉजर बिन्नी यांचे नाव आघाडीवर आहे. खरं तर, गुरुवारी दिल्लीत भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (बीसीसीआय) दिग्गजांच्या दोन महत्त्वाच्या बैठका झाल्या.

सौरव गांगुली पुढची निवडणूक लढवणार नाही – रिपोर्ट्स
मिळालेल्या माहितीनुसार, बीसीसीआयचे विद्यमान अध्यक्ष सौरव गांगुली पुढील निवडणूक लढवणार नाहीत, तर जय शहा पुन्हा सचिव किंवा अध्यक्षपदासाठी निवडणूक लढवू शकतात. त्याच वेळी, 1983 च्या विश्वचषक चॅम्पियन संघाचे सदस्य रॉजर बिन्नी आणि काँग्रेस नेते राजीव शुक्ला यांच्यापैकी एक चेअरमन, सेक्रेटरी किंवा आयपीएल चेअरमन बनू शकतात. याशिवाय विद्यमान खजिनदार अरुण ठाकूर हे या पदासाठी पुन्हा उमेदवारी दाखल करु शकतात. विशेष म्हणजे, विद्यमान कोषाध्यक्ष अरुण ठाकूर हे केंद्रीय क्रीडा मंत्री अनुराग ठाकूर यांचे बंधू आहेत.

रात्री उशिरा दिल्लीत बैठक
भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाच्या (बीसीसीआय) दिल्लीत झालेल्या बैठकीत बीसीसीआयचे अध्यक्ष सौरव गांगुली आणि सचिव जय शहा, उपाध्यक्ष राजीव शुक्ला, माजी अध्यक्ष एन. श्रीनिवासन, कोषाध्यक्ष अरुण सिंग धुमाळ, आयपीएलचे अध्यक्ष ब्रिजेश पटेल, माजी सचिव निरंजन शहा, आसामचे मुख्यमंत्री हिमंता बिस्वा सरमा सहभागी झाले होते. वास्तविक, बीसीसीआयची पहिली बैठक एका हॉटेलमध्ये झाली, तर दुसरी बैठक भाजपच्या एका दिग्गज मंत्र्याच्या घरी झाली.