आदिपुरुषच्या निर्मात्यांना कायदेशीर कारवाईचा इशारा, मध्य प्रदेशचे गृहमंत्री म्हणाले- आमच्या भावना दुखावल्या


भोपाळ : मध्य प्रदेशचे गृहमंत्री नरोत्तम मिश्रा यांनी आदिपुरुष चित्रपटातील काही दृश्यांवर आक्षेप घेतला आहे. याबाबत मी चित्रपट निर्माते ओम राऊत यांना पत्र लिहिणार असल्याचे त्यांनी सांगितले. आक्षेपार्ह दृश्य न हटवल्यास कायदेशीर कारवाई करण्यात येईल, असे त्यांनी सांगितले. गृहमंत्री म्हणाले- मी आदिपुरुष चित्रपटाचा ट्रेलर पाहिला असून त्यात आक्षेपार्ह दृश्ये आहेत.

ते म्हणाले- आमच्या श्रद्धेचे केंद्रबिंदू ज्या प्रकारे दाखवले जातात, ते चांगले नाही. हनुमानजींचे अंगवस्त्र चामड्यात दाखवण्यात आले आहे, जे एकप्रकारे आमच्या श्रद्धेवर हल्ला आहे. मिश्रा म्हणाले- आक्षेपार्ह दृश्य हटवण्यासाठी मी चित्रपट निर्माते ओम राऊत यांना पत्र लिहित आहे. त्यांनी दृश्य हटवले नाही, तर आम्ही कायदेशीर कारवाई करू.

अभिनेत्री मालविका अविनाश यांनी घेतला आक्षेप
यापूर्वी अभिनेत्री आणि भारतीय जनता पक्षाच्या प्रवक्त्या मालविका अविनाश यांनी ओम राऊत यांच्यावर निशाणा साधला होता. आदिपुरुष चित्रपटात रामायण चुकीच्या पद्धतीने मांडण्यात आल्याचे त्यांनी सांगितले. चित्रपटात ज्या पद्धतीने रावणाचे चित्रण करण्यात आले आहे, ते चुकीचे असल्याचे त्या म्हणाल्या.

मालविकाने चित्रपटातील रावणाच्या चित्रीकरणावर आक्षेप घेतला आणि म्हणाल्या, दिग्दर्शकाने वाल्मिकींचे रामायण, कंबा रामायण किंवा तुलसीदासांचे रामायण किंवा इतर अनेक व्याख्यांचे संशोधन केले नाही, याचे मला दुःख आहे. आम्ही आमच्या चित्रपटांवर संशोधन केले. तेथे बरेच रावण कसा होता हे दाखवणारे तामिळ, कन्नड, तेलुगु चित्रपट आहेत.

2 ऑक्टोबर रोजी अयोध्येत आदिपुरुष चित्रपटाचे पोस्टर लाँच करण्यात आले होते. यावेळी चित्रपट अभिनेता प्रभास, अभिनेत्री कीर्ती सेनॉन उपस्थित होते. पोस्टर लाँच झाल्यानंतर सर्वजण राम लल्लाच्या दर्शनासाठी गेले होते.