आज हिसकावला जाऊ शकतो रोहित शर्माचा नंबर-1चा मुकुट, विराट कोहली बनणार टी-20 मध्ये पुन्हा किंग


नवी दिल्ली : दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या तीन सामन्यांच्या T20I मालिकेतील पहिल्या सामन्यात भारताने 8 गडी राखून विजय नोंदवत धमाकेदार सुरुवात केली. या सामन्यात सूर्यकुमार यादव आणि केएल राहुल यांनी उत्कृष्ट अर्धशतके झळकावली होती, मात्र संघाचे दोन बलाढ्य खेळाडू विराट कोहली आणि कर्णधार रोहित शर्माने या सामन्यात निराशा केली. या सामन्यात रोहित शर्मा खाते न उघडता पॅव्हेलियनमध्ये परतला, तर विराट कोहली अवघ्या तीन धावा करून बाद झाला. अशा स्थितीत दुसऱ्या टी-20 सामन्यात रोहित आणि कोहलीकडून मोठी खेळी पाहायला मिळेल, अशी अपेक्षा आहे.

यासह विराट कोहलीला सध्याच्या कर्णधाराकडून टी-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये नंबर 1चा मुकुट हिसकावून घेण्याची संधी असेल. रोहित सध्या T-20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा फलंदाज आहे. त्याचबरोबर या बाबतीत विराट कोहली सध्या दुसऱ्या स्थानावर आहे. मात्र, दोघांमधील धावांचा फरक आता खूपच कमी झाला आहे.

कोहली बनणार T20 चा किंग ?
भारतीय क्रिकेट संघाचा माजी कर्णधार विराट कोहलीने T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये भारतासाठी एकूण 108 सामने खेळले आहेत. यादरम्यान त्याने 100 डावांमध्ये 50.18 च्या सरासरीने 3663 धावा केल्या आहेत ज्यात एक शतक आणि 33 अर्धशतकांचा समावेश आहे. या फॉरमॅटमध्ये त्याने अलीकडेच आशिया कप दरम्यान अफगाणिस्तानविरुद्ध 122 धावा केल्या होत्या.

त्याचबरोबर भारताचा सध्याचा कर्णधार रोहित शर्माने आंतरराष्ट्रीय टी-20 मध्ये 3694 धावा केल्या आहेत. त्याने टीम इंडियासाठी आतापर्यंत एकूण 140 सामने खेळले आहेत, ज्यामध्ये त्याची सरासरी 32.12 आहे. याशिवाय त्याने भारतासाठी या फॉरमॅटमध्ये चार शतके आणि 28 अर्धशतकेही केली आहेत. अशा स्थितीत गुवाहाटी येथे दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या सामन्यात 31 धावा करून विराट कोहलीला रोहित शर्माला मागे सोडण्याची संधी असेल. मात्र, टी-20 व्यतिरिक्त विराट कोहली कसोटी आणि वनडेमध्ये रोहितपेक्षा खूप पुढे आहे.

T20 विश्वचषकापूर्वी तयारीची शेवटची संधी
दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध सुरू असलेल्या टी-20 मालिकेत भारतीय संघाला तयारीची शेवटची संधी आहे. या मालिकेनंतर भारताचा T20 संघ ऑस्ट्रेलियाला रवाना होणार आहे. भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यातील मालिकेतील शेवटचा सामना 4 ऑक्टोबरला होणार आहे. यानंतर 6 ऑक्टोबरला संघ ऑस्ट्रेलियाला रवाना होईल. येथे पोहोचल्यानंतर संघाला वेस्टर्न ऑस्ट्रेलियासोबत सराव सामना खेळायचा आहे.

या सामन्याच्या सराव सामन्यात टीम इंडियाची यजमान ऑस्ट्रेलिया आणि न्यूझीलंडशीही टक्कर होणार आहे. भारतीय संघाचा मुख्य स्पर्धेतील पहिला सामना पाकिस्तानशी होणार आहे.