दिवाळीपूर्वी रेल्वे कर्मचाऱ्यांसाठी गोड बातमी! 78 दिवसांच्या पगाराइतका मिळणार बोनस


नवी दिल्ली : भारतात सणासुदीला सुरुवात झाली आहे. अशा परिस्थितीत या सणासुदीच्या काळात दिवाळीपूर्वी (दिवाळी 2022) मोदी सरकारने लाखो रेल्वे कर्मचाऱ्यांना मोठी भेट दिली आहे. केंद्रीय मंत्रिमंडळाने शनिवारी रेल्वे कर्मचाऱ्यांना 78 दिवसांइतका बोनस देण्याचा निर्णय घेतला.

विशेष म्हणजे हा बोनस दसऱ्यापूर्वीच कर्मचाऱ्यांना मिळणार आहे. रेल्वेने जारी केलेल्या अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे की, सरकारच्या या निर्णयानंतर सुमारे 11.27 लाख कर्मचाऱ्यांना याचा थेट फायदा होणार आहे. हा बोनस दसरा ते दिवाळी दरम्यान कर्मचाऱ्यांना दिला जाणार असल्याचेही सांगण्यात आले आहे. हा बोनस गॅझेट नसलेल्या सर्व रेल्वे कर्मचाऱ्यांसाठी उपलब्ध असेल.

कर्मचाऱ्यांना बोनसमधून मिळेल प्रोत्साहन
हा बोनस कर्मचाऱ्यांसाठी प्रोत्साहन म्हणून काम करेल, असे रेल्वेने आपल्या अधिकृत निवेदनात म्हटले आहे. त्यामुळे कर्मचारी रेल्वेच्या कामकाजात आपले सकारात्मक योगदान देऊ शकतील. बोनस मिळाल्याने कर्मचाऱ्यांची या सणासुदीच्या हंगामात खरेदी करण्याची क्षमता वाढेल आणि या सणासुदीच्या हंगामात अर्थव्यवस्थेलाही अधिक चालना मिळेल.

कोरोनाच्या काळात रेल्वे कर्मचाऱ्यांनी बजावली महत्त्वाची भूमिका
रेल्वे मंत्री अश्विनी वैष्णव म्हणाले, ‘कोरोनाच्या काळात रेल्वेच्या योग्य संचालनात रेल्वे कर्मचाऱ्यांनी महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. देशाची अर्थव्यवस्था सुरळीत ठेवण्यात रेल्वे कर्मचाऱ्यांचा मोठा वाटा आहे.

यासोबतच रेल्वे कर्मचाऱ्यांचा बोनस मंजूर केल्याबद्दल रेल्वेमंत्र्यांनी त्यांच्या अधिकृत ट्विटर हँडलवरून पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांचे रेल्वेच्या वतीने आभार मानले आहेत. विशेष म्हणजे, लॉकडाऊन दरम्यान, देशात अन्न, कोळसा आणि इतर आवश्यक वस्तूंच्या पुरवठ्यात रेल्वेने अत्यंत महत्त्वाची भूमिका बजावली आहे. यामुळे देशातील आर्थिक घडामोडींना गती मिळण्यास मदत झाली आहे.