कोहलीने T-20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये झळकावली आहेत सर्वाधिक नाबाद अर्धशतके, अव्वल 5 मध्ये फक्त एक भारतीय


भारत आणि दक्षिण आफ्रिका यांच्यात टी-20 मालिका खेळवली जात आहे. या मालिकेतील पहिला सामना भारताने जिंकला होता. आता पुढील सामना रविवारी होणार आहे. भारताचा माजी कर्णधार विराट कोहली या सामन्यात चांगली कामगिरी करू शकतो. कोहलीने आपल्या कारकिर्दीत अनेक उत्कृष्ट विक्रम केले आहेत. T20 आंतरराष्ट्रीय सामन्यांमध्ये सर्वाधिक नाबाद अर्धशतके झळकावणारा तो फलंदाज आहे.

T20 आंतरराष्ट्रीय क्रिकेटमध्ये सर्वाधिक नाबाद अर्धशतकांचा विक्रम विराट कोहलीच्या नावावर आहे. त्याने 19 वेळा नाबाद अर्धशतक झळकावले आहे. यामध्ये पाकिस्तानचा मोहम्मद रिझवान दुसऱ्या क्रमांकावर आहे. त्याने 10 वेळा नाबाद अर्धशतक झळकावले आहे. बाबर आझम 9 अर्धशतकांसह तिसऱ्या स्थानावर आहे. डेव्हिड वॉर्नरनेही 9 अर्धशतके झळकावली आहेत. तर जोस बटलर आणि रोहित शर्मा यांनी 8-8 वेळा नाबाद अर्धशतके झळकावली आहेत.

हे लक्षात घेण्यासारखे आहे की कोहलीचा आंतरराष्ट्रीय रेकॉर्ड मजबूत आहे. त्याने आतापर्यंत खेळलेल्या 108 सामन्यांमध्ये 3663 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान कोहलीने एक शतक आणि 33 अर्धशतके झळकावली आहेत. या फॉरमॅटमध्ये त्याची सर्वोत्तम धावसंख्या नाबाद 122 आहे. त्याने 262 एकदिवसीय सामन्यांमध्ये 12344 धावा केल्या आहेत. यादरम्यान कोहलीने 43 शतके आणि 64 अर्धशतके केली आहेत. कोहलीची वनडेतील सर्वोत्तम धावसंख्या 183 धावा आहे. त्याने कसोटी सामन्यात 27 शतके आणि 28 अर्धशतके केली आहेत.

आंतरराष्ट्रीय T20 मध्ये सर्वाधिक नाबाद अर्धशतक

  • 19 – विराट कोहली
  • 10 – मोहम्मद रिझवान
  • 9 – बाबर आझम*
  • 9 – डेव्हिड वॉर्नर
  • 8 – जॉस बटलर
  • 8 – रोहित शर्मा