Congress President Election : काँग्रेस अध्यक्षपदाची निवडणूक लढवणार नाही दिग्विजय सिंह, म्हणाले- होणार मल्लिकार्जुन खर्गे यांचे प्रस्तावक


नवी दिल्ली : काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीतील चेहऱ्यांबाबत सस्पेंस कायम आहे. दरम्यान, दिग्विजय सिंह यांनी अध्यक्षपदाची निवडणूक लढवणार नसल्याचे सांगितले आहे. ते म्हणाले, ते मल्लिकार्जुन खर्गे यांचे प्रस्तावक होतील. मी आयुष्यभर काँग्रेससाठी काम केले आहे आणि करत राहीन. मी खर्गे यांच्या विरोधात लढण्याचा विचारही करू शकत नाही.

या विधानापूर्वी दिग्विजय सिंह यांनी शुक्रवारी त्यांचे सहकारी मल्लिकार्जुन खर्गे आणि के. सी. वेणुगोपाल यांची भेट घेतली. त्याचवेळी अध्यक्षपदाची उमेदवारी नाकारणारे राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोतही खर्गे यांची भेट घेण्यासाठी पोहोचले आहेत.

आतापर्यंतच्या चित्रांनुसार, काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीत खर्गे यांचा सामना शशी थरूर यांच्याशी होऊ शकतो, असे मानले जात आहे.

कमलनाथ यांनी साधला दिग्विजय यांच्याशी संवाद
दिग्विजय सिंह यांच्या वक्तव्यादरम्यान, मध्य प्रदेशचे माजी मुख्यमंत्री आणि काँग्रेसचे ज्येष्ठ नेते कमलनाथ म्हणाले की, त्यांनी (दिग्विजय सिंह) सकाळी फोन करून फॉर्म भरणार नसल्याचे सांगितले होते. खर्गे यांचे नाव पुढे आल्यानंतर ते बाहेर पडले आहेत.

याआधीच काँग्रेसचे केंद्रीय निवडणूक प्राधिकरणाचे प्रमुख मधुसूदन मिस्त्री यांनी दिग्विजय सिंह आणि शशी थरूर हे उमेदवारी अर्ज भरणार असल्याचे सांगितले आहे. कदाचित मल्लिकार्जुन खर्गे यांनाही उमेदवारी देतील, असे ते म्हणाले. या नावांच्या चर्चेदरम्यान राजस्थानचे मुख्यमंत्री अशोक गेहलोत यांनी सोनिया गांधी यांची भेट घेतल्यानंतर निवडणूक लढवणार नसल्याचे सांगितले होते.

नामांकन दाखल करण्याचा​शेवटचा दिवस
काँग्रेस अध्यक्षपदाच्या निवडणुकीसाठी 24 सप्टेंबरपासून उमेदवारी अर्ज भरण्याची प्रक्रिया सुरू झाली असून शुक्रवारी (30 सप्टेंबर) शेवटचा दिवस आहे. उमेदवारी अर्ज मागे घेण्याची शेवटची तारीख 8 ऑक्टोबर आहे. एकापेक्षा जास्त उमेदवार असल्यास 17 ऑक्टोबरला मतदान होईल आणि 19 ऑक्टोबरला निकाल जाहीर केला जाईल.