उद्धव ठाकरेंचा भाजपवर निशाणा, म्हणाले- भगवा झेंडा हातात नाही, तर हृदयात हवा


मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी गुरुवारी भाजप आणि महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील गटावर निशाणा साधला. भाजप आणि शिंदे गटावर हल्लाबोल करताना माजी मुख्यमंत्री ठाकरे म्हणाले की, भगवा झेंडा कुणाच्या हातात नसून हृदयात असावा. सत्तेसाठी काँग्रेस आणि राष्ट्रवादी काँग्रेससोबत हातमिळवणी करून हिंदुत्वाच्या आदर्शांशी तडजोड केल्याचा आरोप भाजप आणि शिंदे गटाने ठाकरेंवर केल्याने शिवसेना पक्षप्रमुखांचे हे विधान आले आहे.

आपल्या निवासस्थानी पक्ष कार्यकर्त्यांशी संवाद साधताना माजी मुख्यमंत्री ठाकरे म्हणाले की, लोकशाही वाचवण्यासाठी आणि देशात हिंदुत्व टिकवण्याची ही ईश्वराने आपल्याला दिलेली संधी आहे. भगवा ध्वज फक्त हातात नसावा, तो हृदयात असावा. जो माझ्या हृदयात आहे. यासोबतच शिवसेना पक्षप्रमुख ठाकरे यांनी आपल्या कार्यकर्त्यांना दसरा मेळाव्याला शिस्तबद्धपणे येण्यास सांगितले. दुसरीकडे, सर्वोच्च न्यायालय आणि निवडणूक आयोगातील शिवसेनेच्या लढाईच्या मुद्द्यावर ठाकरे म्हणाले की, ही लढाई आपल्याला न्यायालयाबरोबरच निवडणूक आयोगासमोरही जिंकण्याची गरज आहे.

5 ऑक्टोबर रोजी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे मुंबईतील शिवाजी पार्कवर दसरा मेळाव्यात कार्यकर्त्यांना संबोधित करणार आहेत. मुंबई उच्च न्यायालयाने ठाकरे गटाला शिवाजी पार्कवर सभा घेण्यास परवानगी दिली आहे. त्याचवेळी मेळाव्याला परवानगी मिळाल्यानंतर शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी शिवसैनिकांना परंपरेनुसार काळिंबा फसू नका, असे सांगितले. मात्र, शिवसेनेचे चिन्ह कोणत्या गटाला मिळणार यावरून शिंदे गट आणि ठाकरे गटात वाद सुरू आहे.