पीएफआयच्या ट्विटर अकाउंटवर बंदी, सरकारच्या तक्रारीवर ट्विटर इंडियाने केली कारवाई


नवी दिल्ली : इस्लामिक संघटना पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडिया (PFI) च्या अधिकृत ट्विटर हँडलवर बंदी घालण्यात आली आहे. भारत सरकारने या संस्थेवर बंदी घातल्यानंतर ट्विटरने ही कारवाई केली आहे. ट्विटरने लिहिले आहे की कायदेशीर मागणीला प्रतिसाद म्हणून भारतातील पीएफआय अधिकाऱ्याचे खाते निलंबित करण्यात आले आहे.

भारत सरकारने मंगळवारी (27 सप्टेंबर) उशिरा पीएफआयवर बंदी घालणारा आदेश जारी केला होता. केंद्रीय गृह मंत्रालयाने बेकायदेशीर क्रियाकलाप कायद्यांतर्गत PFI वर देशात बंदी घातली आहे. सरकारने देशभरातील राज्यांना PFI विरोधात पावले उचलण्यास सांगितले होते. केरळ सरकारने प्रतिबंधित पीएफआय आणि त्याच्याशी संलग्न संघटनांची यादी जाहीर केली आहे.

केरळ सरकारने यादीत नाव दिलेल्या संघटना पीएफआय आणि त्याच्याशी संलग्न आणि संलग्न आघाडी आहेत- रिहॅब इंडिया फाउंडेशन, कॅम्पस फ्रंट ऑफ इंडिया, ऑल इंडिया इमाम्स कौन्सिल, नॅशनल कॉन्फेडरेशन ऑफ ह्यूमन राइट्स ऑर्गनायझेशन, नॅशनल वुमेन्स फ्रंट, ज्युनियर फ्रंट आणि एम्पॉवर. इंडिया फाउंडेशन आणि रिहॅब फाउंडेशन.