फक्त PFI वरच का? आरएसएसवरही बंदी घातली पाहिजे – काँग्रेस खासदार कोडीकुन्नील सुरेश


नवी दिल्ली : पीएफआय या वादग्रस्त संघटनेवर कारवाई करत गृह मंत्रालयाने पुढील पाच वर्षांसाठी बंदी घातली आहे. या संघटनेवर बंदी घालण्याची मागणी अनेक राज्यांमधून करण्यात आली होती. पीएफआयवर बंदी घातल्यानंतर सर्वच नेत्यांच्या प्रतिक्रिया समोर येत आहेत, जे आपले मत व्यक्त करत आहेत. याच प्रकरणावर केरळचे काँग्रेस खासदार कोडीकुन्नील सुरेश यांचे वक्तव्यही समोर आले आहे.

कोडीकुन्नील सुरेश यांनी आपल्या निवेदनात म्हटले आहे की, केवळ पीएफआयवरच बंदी का घालण्यात आली. आरएसएसवरही बंदी घातली पाहिजे. पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडियावर बंदी घातल्यानंतर यावरून राजकारण सुरू झाले आहे. काँग्रेस खासदार पुढे म्हणाले, पीएफआयवर बंदी घालणे हा उपाय नाही. आरएसएसवरही आम्ही बंदीची मागणी करतो. आरएसएस देशभरात हिंदू जातीयवाद पसरवत आहे. पीएफआय आणि आरएसएस समान आहेत, त्यामुळे सरकारने या दोन्हींवर बंदी घालावी.

‘देशात अघोषित आणीबाणी’
तर त्याचवेळी सोशल डेमोक्रॅटिक पार्टी ऑफ इंडिया म्हणजेच SDPI ने केंद्र सरकारच्या या निर्णयाला विरोध केला आहे. पक्षाच्या वतीने निवेदन जारी करून पीएफआयवर बंदी घालणे हा भारतीय संविधान आणि लोकशाहीवर हल्ला असल्याचे म्हटले आहे. निवेदनात म्हटले आहे की, देशात अघोषित आणीबाणी लागू आहे.

‘आली होती बंदी घालण्याची वेळ’
कर्नाटकचे मुख्यमंत्री बसवराज बोम्मई म्हणाले की, ही देशातील जनतेची, सीपीआय, सीपीएम आणि काँग्रेस सारख्या विरोधी पक्षांसह सर्व राजकीय पक्षांची दीर्घकाळापासूनची मागणी आहे. पीएफआय देशविरोधी कारवाया, हिंसाचारात सहभागी होता. त्यांची देशाबाहेर कमांड होती. या संस्थेवर बंदी घालण्याची वेळ आली होती. भारत सरकारने योग्य निर्णय घेतला आहे. सर्व देशद्रोही गटांना हा संदेश आहे. मी लोकांना आवाहन करतो की अशा संस्थांशी संबंध ठेवू नका.