ICC T20 Ranking : बाबरला मागे टाकत सूर्यकुमार दुसऱ्या स्थानावर, भुवनेश्वर टॉप-10 मधून बाहेर पडण्याच्या मार्गावर


दुबई – आयसीसीने ताजी क्रमवारी जाहीर केली आहे. भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यात खेळली गेलेली तीन सामन्यांची टी-20 मालिका आणि पाकिस्तान-इंग्लंड यांच्यातील मालिका लक्षात घेऊन ही क्रमवारी जाहीर करण्यात आली आहे. भारताचा स्टार फलंदाज सूर्यकुमार यादवने टी-20 फलंदाजांच्या क्रमवारीत दोन स्थानांची सुधारणा करत दुसऱ्या स्थानावर पोहोचला आहे. त्याने या प्रकरणात पाकिस्तानचा बाबर आझम आणि दक्षिण आफ्रिकेचा एडन मार्कराम यांना मागे टाकले.

भारत आणि ऑस्ट्रेलिया यांच्यातील दुसऱ्या T-20 मध्ये शून्यावर बाद झाल्यानंतर सूर्यकुमार बाबर आणि मार्करामच्या मागे चौथ्या स्थानावर घसरला होता, परंतु तिसऱ्या T-20I मध्ये सामना जिंकून 69 धावा केल्याने त्याच्या क्रमवारीत सुधारणा झाली. पाकिस्तानच्या बाबरने इंग्लंडविरुद्धच्या दुसऱ्या टी-20 मध्ये शतक झळकावून सूर्यकुमारला मागे टाकले होते. मात्र, पुन्हा एकदा सूर्यकुमारने पाकिस्तानी कर्णधाराला मागे टाकले आहे.

सूर्यकुमारचे 801 रेटिंग गुण आहेत, तर बाबरचे 799 गुण आहेत. आता भारताला दक्षिण आफ्रिकेविरुद्ध तीन सामन्यांची टी-20 मालिका खेळायची आहे. अशा परिस्थितीत सूर्यकुमार बाबरला मागे सोडू शकतो. पाकिस्तानचा मोहम्मद रिझवान पहिल्या क्रमांकावर आहे. रिझवानचे 861 रेटिंग गुण आहेत. टी-20 फलंदाजांच्या क्रमवारीत मार्कराम चौथ्या स्थानावर आहे. त्याचबरोबर ऑस्ट्रेलियाचा कर्णधार अॅरॉन फिंच पाचव्या स्थानावर आहे.

विराट कोहलीने टी-20 फलंदाजांच्या क्रमवारीतही स्थान मिळवले आहे. अफगाणिस्तानच्या रहमानउल्ला गुरबाजला मागे टाकून तो 15व्या स्थानावर पोहोचला आहे. कोहलीने ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या तिसऱ्या टी-20 सामन्यात 63 धावा केल्या. त्याचवेळी, केएल राहुलने पहिल्या T20 मध्ये 35 चेंडूत 55 धावा केल्या. यानंतर मागील दोन टी-20 सामन्यांमध्ये त्याची कामगिरी खराब होती. तो 22 व्या स्थानावर घसरला आहे. ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध नाबाद 46 आणि 17 धावांची खेळी करत रोहित शर्माने 13व्या क्रमांकावर मजल मारली आहे.

ऑस्ट्रेलियाच्या फलंदाजांच्या क्रमवारीतही सुधारणा झाली आहे. मॅथ्यू वेड 62व्या, कॅमेरून ग्रीन 67व्या आणि टीम डेव्हिड 109व्या स्थानावर पोहोचला आहे. भारताविरुद्धच्या तिसऱ्या टी-20 मध्ये ग्रीन आणि डेव्हिडने अर्धशतके झळकावली होती. त्याच वेळी, इंग्लंडच्या हॅरी ब्रूकने पाकिस्तानविरुद्धच्या तीन T20 सामन्यांमध्ये नाबाद 31, 81 आणि 34 धावा केल्या आहेत. यामुळे तो 29व्या स्थानावर पोहोचला आहे. त्याचबरोबर इंग्लंडच्या बेन डकेटने पाकिस्तानविरुद्धच्या तीन डावांत 43, नाबाद 70 आणि 33 धावा केल्या आहेत. यामुळे तो फलंदाजांमध्ये 32 व्या स्थानावर पोहोचला आहे.

त्याचबरोबर गोलंदाजांमध्ये भुवनेश्वर कुमारचे एक स्थान कमी झाले आहे. त्याला टॉप 10 गोलंदाजांच्या यादीतून वगळण्याचा धोका आहे. भुवी सध्या 10व्या क्रमांकावर आहे. त्याचबरोबर ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध चमकदार कामगिरी करणाऱ्या अक्षर पटेलने 11 स्थानांची सुधारणा करत 18व्या स्थानावर पोहोचले आहे. त्याने ऑस्ट्रेलियाविरुद्ध 6.30 च्या स्ट्राइक रेटने आठ विकेट घेतल्या.

गोलंदाजांच्या क्रमवारीत अक्षराशिवाय युझवेंद्र चहल 26व्या, हर्षल पटेल 37व्या स्थानावर आहे. ऑस्ट्रेलियाचा जोश हेझलवूड पहिल्या स्थानावर कायम आहे. पाकिस्तानचा हारिस रौफ 14व्या, इंग्लंडचा मार्क वुड 40व्या आणि सॅम करन 47व्या स्थानावर आहे.