पीएफआयवरील बंदीचे अजमेर दर्गा दिवाण जैनुल आबेदीन यांनी केले स्वागत, म्हणाले- तरुणांनी दिशाभूल करून घेऊ नये


अजमेर : देशविरोधी कारवायांमध्ये गुंतल्याचे पुरावे मिळाल्यानंतर केंद्र सरकारने पीएफआय संघटनेवर बंदी घातल्यानंतर आता धार्मिक नेत्यांची वक्तव्येही समोर येत आहेत. जगप्रसिद्ध ख्वाजा गरीब नवाज दर्गाहचे दिवाण जैनुल आबेदीन यांनी या निर्णयाचे स्वागत केले असून त्याचे समर्थन केले आहे. त्याचबरोबर त्यांनी तरुणांना देशविरोधी संघटना आणि नेत्यांना बळी न पडता अल्लाहने दाखवलेल्या मार्गावर जाण्याचे आवाहनही केले आहे.

‘आधीच घालायला हवी होती बंदी’
अजमेर दर्ग्याचे दिवाण जैनुअल अबेदिन म्हणाले की, पीएफआय संघटना सतत देशविरोधी कारवायांमध्ये गुंतलेली आहे. याआधीही बंदीची मागणी करण्यात आली होती, मात्र आता उशीर झाला आहे. केंद्र सरकारच्या या निर्णयाचे त्यांनी कौतुक केले आहे. ही बंदी जरी पाच वर्षांपूर्वी घातली गेली पाहिजे होती, पण या संघटनेची चौकशी करून केंद्र सरकारने पूर्ण दक्षता घेतल्यानंतर ही बंदी घालण्यात आली आहे, असे ते म्हणाले.

करण्यात आली घोषणाबाजीही
ख्वाजा गरीब नवाज दर्गाचे दिवाण जैनुल आबेदीन यांनीही दर्ग्याच्या बाहेर झालेल्या घोषणांचा निषेध व्यक्त केला होता आणि त्यावर कारवाईची मागणी करण्यात आली होती. त्याचवेळी, त्यांनी पुन्हा एकदा देशविरोधी कारवायांमध्ये सहभागी असलेल्या पीएफआयवर बंदी घालण्यावर आपले वक्तव्य जारी केले आहे. अशा कारवायांना दर्गा दिवाणने उघड विरोध केला आहे.

‘तरुणांनी चालावे पैगंबरांच्या मार्गावर’
त्याचबरोबर त्यांनी मुस्लिम समाजातील तरुणांना देशविरोधी कारवाया करणाऱ्या संघटनेपासून दूर राहून पैगंबर हजरत मोहम्मद आणि ख्वाजा गरीब नवाज यांच्यासह कुराणला आपले आयकॉन मानून त्यांच्या पावलावर पाऊल ठेवण्याचे आवाहनही केले आहे. जेणेकरून देशात आणि जगात शांतता नांदू शकेल. अजमेर दर्गा दिवाण यांचे हे वक्तव्य देश आणि जगासाठी महत्त्वाचे आहे, ख्वाजा गरीब नवाज यांचे अनुयायी देश आणि जगात उपस्थित असून येथून शांतता आणि बंधुतेचा संदेश दिला जातो. अशा परिस्थितीत पीएफआयविरोधात केलेले हे वक्तव्य अत्यंत महत्त्वाचे मानले जात आहे.