Delhi Police Raids on PFI : दिल्लीतील शाहीनबाग, रोहिणी येथे PFI च्या अनेक ठिकाणांवर छापे, 30 जणांना ताब्यात


नवी दिल्ली : देशाची राजधानी दिल्लीत पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडियाच्या अनेक ठिकाणांवर छापे टाकण्यात आले आहेत. या छाप्यात 30 जणांना पोलिसांनी ताब्यात घेतले आहे. या छाप्यात दिल्ली पोलिसांचा स्पेशल सेल, स्पेशल ब्रँच आणि स्थानिक पोलिसांचा सहभाग आहे. निजामुद्दीन, रोहिणी येथे छापे टाकण्यात आल्याचे सांगण्यात आले.

दिल्लीत जामिया, ईशान्य दिल्ली, मध्य दिल्ली, पूर्व दिल्ली आणि बाह्य दिल्ली येथेही छापे टाकण्यात आले आहेत. दिल्लीच्या जामिया परिसरातून सुमारे डझनभर संशयितांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. दिल्ली पोलिसांचा स्पेशल सेल पीएफआयशी संबंधित प्रकरणाचा तपास करत आहे आणि कारवाई करत आहे. छाप्यानंतर शाहीन बागमधील निमलष्करी दल स्थानिक पोलिसांसह संपूर्ण परिसरात फेऱ्या मारत आहे.

याशिवाय बुलंदशहरमधील पीएफआयच्या कथित एजंटच्या घरावरही एटीएसच्या पथकाने छापा टाकला आहे. एटीएस लखनऊच्या पथकाने बुलंदशहरमधील पीएफआयच्या तळांवर छापा टाकला. सायना कोतवाली परिसरातून 1 संशयिताला ताब्यात घेतल्याचा दावाही करण्यात आला आहे.

गाझियाबाद, मेरठमध्येही कारवाई
त्याचवेळी, पोलिसांनी गाझियाबाद पोलीस ठाण्याच्या भोजपूर भागातील कलचीना गावात पीएफआयच्या काही लोकांना ताब्यात घेतले. या कारवाईत 11 जणांना ताब्यात घेण्यात आले आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, आयबी आणि एटीएसची टीम चौकशी करत आहे. एसएसपी गाझियाबाद यांच्या नेतृत्वाखाली मध्यरात्री 3 वाजता छापे टाकण्यात आले आहेत.

यासोबतच पीएफआय सदस्यांच्या शोधात पश्चिम यूपीमध्ये एटीएसने छापे टाकले. अर्धा डझनहून अधिक लोकांना ताब्यात घेण्यात आले. याशिवाय शामली, मुझफ्फरनगर येथे छापे टाकण्यात आले आहेत. पीएफआय सदस्यांनी जागृती विहार एक्स्टेंशनच्या रिकाम्या फ्लॅटमध्ये कार्यालय सुरू केल्याचा दावा केला जात आहे. घटनास्थळावरून द्वेषयुक्त साहित्यही जप्त करण्यात आले आहे.