वेदांता-फॉक्सकॉन, बल्क ड्रग पार्कपाठोपाठ महाराष्ट्रातून ‘मेडिसिन डिव्हाईस पार्क’ योजनाही गेली, आदित्य ठाकरेंचा शिंदेंवर निशाणा


मुंबई : महाराष्ट्राच्या हातून आणखी एक मोठा औद्योगिक प्रकल्प हिसकावण्यात आल्याचा आरोप शिवसेना नेते आदित्य ठाकरे यांनी केला आहे. यासाठी त्यांनी राज्यातील एकनाथ शिंदे सरकारला जबाबदार धरले आहे. वेदांता-फॉक्सकॉन आणि बल्क ड्रग पार्क प्रकल्पांनंतर महाराष्ट्र आता औरंगाबादमध्ये प्रस्तावित मेडिसिन डिव्हाईस पार्क योजनेपासून मुकला असल्याचा आरोप आदित्य ठाकरे यांनी केला आहे. दर्जेदार पायाभूत सुविधा आणि कुशल मनुष्यबळ असतानाही महाराष्ट्रातून आणखी एक प्रकल्प हिसकावण्यात आला आहे. महाराष्ट्र सरकारला याची जाणीव आहे का?, असा सवाल आदित्य ठाकरेंनी उपस्थित केला आहे.

मार्चमध्ये शिवसेनेच्या राज्यसभा खासदार प्रियांका चतुर्वेदी यांनी महाराष्ट्रात मेडिकल डिव्हाईस पार्क उभारण्याचा आणि त्याला केंद्र सरकारकडे केंद्रीय अनुदान देण्याचा मुद्दा उपस्थित केला होता. चतुर्वेदी म्हणाले की, आता केंद्रीय आरोग्यमंत्र्यांनी पत्र लिहून महाराष्ट्रात हा प्रकल्प उभारला जाणार नाही.

जनआंदोलनाची तयारी
या संदर्भात आदित्य ठाकरे यांनी महाराष्ट्रातून प्रकल्प हिसकावल्याचा आरोप केला आहे. मेडिकल डिव्हाईस पार्क महाराष्ट्राच्या वाट्याला न आल्याच्या विरोधात संभाजीनगरमध्ये पुढील जनआक्रोश आंदोलन करणार असल्याचे आदित्य ठाकरेंनी म्हटले आहे. वेदांता फॉक्सकॉन प्रकल्प राज्याबाहेर गेल्यानंतर आदित्य ठाकरे यांनी शनिवारी पुण्यात शिंदे फडणवीस सरकारच्या विरोधात जनआक्रोश आंदोलन केले होते, ज्यामध्ये तरुणांनी मोठ्या संख्येने सहभाग घेतला होता. मात्र, याप्रकरणी आदित्य ठाकरे खोटे बोलत असून लोकांची दिशाभूल करत असल्याचा आरोप भाजप करत आहे.