1 ऑक्टोबरपासून मुंबईत ऑटो-टॅक्सीचा प्रवास महागणार, जाणून घ्या किती वाढले भाडे


मुंबई – आधीच महागाईच्या ओझ्याखाली दबलेल्या मुंबईकरांना आणखी एक झटका बसणार आहे. वास्तविक, 1 ऑक्टोबरपासून काळ्या-पिवळ्या टॅक्सी आणि ऑटोमधून प्रवास करणे महाग होणार आहे. राज्य परिवहन विभागाने 1 ऑक्टोबरपासून टॅक्सींचे किमान भाडे 3 रुपये आणि ऑटो-रिक्षाचे किमान भाडे 2 रुपयांनी वाढवण्याचे मान्य केले आहे. टॅक्सी कॅबचे सध्याचे किमान भाडे 25 रुपये आहे तर ऑटो रिक्षांचे किमान भाडे 2 रुपये वाढले आहे. त्याच वेळी, पूर्वी हे भाडे 21 रुपये झाले होते. टॅक्सी आणि ऑटोसाठी नवीन किमान भाडे अनुक्रमे 28 रुपये आणि 23 रुपये असेल.

एमएमआरटीएने बैठकीनंतर भाडेवाढ करण्यास दिली मान्यता
मुंबई टॅक्सीमेन्स युनियनचे (MTU) नेते अँथनी क्वाड्रोस म्हणाले, राज्य सरकारने शुक्रवारी मुंबई मेट्रोपॉलिटन रिजन ट्रान्सपोर्ट अथॉरिटी (MMRTA) च्या मंजुरीनंतर टॅक्सी आणि ऑटो-रिक्षाच्या भाड्यात सुधारणा करण्याचे मान्य केले. बैठकीला उपस्थित असलेले मुंबई ऑटोरिक्षा मेन्स युनियनचे नेते थंपी कुरियन म्हणाले, परिवहन विभागाच्या अधिकाऱ्यांनी सांगितले की, एमएमआरटीएने सोमवारी या निर्णयाला मान्यता दिली जाईल आणि 1 ऑक्टोबरपासून त्याची अंमलबजावणी केली जाईल.

26 सप्टेंबरला मागे घेतला होता प्रस्तावित संप
मात्र, परिवहन विभागाच्या एकाही अधिकाऱ्याने या निर्णयाला दुजोरा दिलेला नाही. परंतु सूत्रांनी सांगितले की, राज्याच्या उद्योगमंत्र्यांनी कामगार संघटनांसोबत झालेल्या बैठकीत भाडे सुधारण्यास सहमती दर्शविली आहे. त्याचवेळी, बुधवारी एमटीयूने 26 सप्टेंबरपासून बेमुदत संप पुकारला होता. मात्र युनियनने आता संप मागे घेतला आहे.

यापूर्वी मार्च 2021 मध्ये वाढवण्यात आले होते भाडे
दुसरीकडे टॅक्सी आणि ऑटो रिक्षाचालकांनी या निर्णयाचे स्वागत केले आहे. ते पुरेसे नसले तरी काहीसा दिलासा नक्कीच मिळेल, असे ते म्हणाले. मार्च 2021 मध्ये शेवटचे भाडे वाढवण्यात आले होते, जेव्हा कॅबचे किमान भाडे 22 रुपयांवरून 25 रुपये आणि ऑटो-रिक्षांसाठी 18 रुपयांवरून 21 रुपये करण्यात आले होते. मुंबई महानगर क्षेत्रात सुमारे 60,000 टॅक्सी आणि 5,00,000 ऑटो-रिक्षा आहेत, ज्यात काही पेट्रोलवर चालणाऱ्या वाहनांचा समावेश आहे.