महाराष्ट्रातून कर्नाटकात स्थलांतरित होणार PhonePe चे नोंदणीकृत कार्यालय, विरोधकांनी राज्य सरकारला घेरले


मुंबई : महाराष्ट्रातील राजकीय विरोधक आधीच गुजरातला 20 अब्ज डॉलर्सचा वेदांता-फॉक्सकॉन प्रकल्प गमावल्याबद्दल सरकारवर हल्ला चढवत आहेत, दरम्यान, गुरुवारी PhonePe आपले नोंदणीकृत कार्यालय हलवणार असल्याचे स्पष्ट झाल्याने त्यांना महाराष्ट्रातून कर्नाटकात स्थलांतरीत करण्याचा एक नवीन मुद्दा सापडला. PhonePe हे Walmart च्या मालकीचे ₹690 कोटींचे UPI अॅप आहे, ज्याने याची घोषणा केली आहे. त्याचे नोंदणीकृत कार्यालय महाराष्ट्रातून कर्नाटकात स्थलांतरित केल्याने तेथील स्थानिक कर लाभ मिळू शकतात आणि महाराष्ट्रासाठी संभाव्य महसूल तोटा होऊ शकतो.

काँग्रेसने साधला निशाणा
मुंबई काँग्रेसचे अध्यक्ष भाई जगताप म्हणाले की, फॉक्सकॉन-वेदांताला कायम ठेवण्यात आणि बल्क ड्रग पार्क रायगडावर आणण्यात अपयश आल्यानंतर, फोनपे देखील राज्याबाहेर जात आहे. शिंदे-फडणवीस सरकार महाराष्ट्राच्या हिताचे काम करण्याऐवजी आदेश घेण्यासाठी दिल्लीला पळून जात असल्याचा आरोप त्यांनी केला. राष्ट्रवादीचे आमदार आणि पक्षप्रमुख शरद पवार यांचे नातू रोहित पवार म्हणाले की, महाराष्ट्राच्या खर्चाने महत्त्वाचे प्रकल्प एक एक करून शेजारच्या राज्यांकडे हस्तांतरित केले जात आहेत. हिंदुस्तान टाइम्सच्या वृत्तानुसार, ते म्हणाले की, देशाच्या तिजोरीत महाराष्ट्राचा वाटा सर्वात जास्त असूनही, तेथील तरुण लोकसंख्येला नोकऱ्या नाकारल्या जात आहेत.

शिंदे गटाच्या आमदारांनी दिले प्रत्युत्तर
तथापि, शिंदे गटाचे आमदार नरेश म्हस्के यांनी विरोधकांची चिंता फेटाळून लावली आणि ते म्हणाले की कोणत्याही कंपनीने नोंदणीकृत कार्यालय स्थलांतरित करणे म्हणजे गुंतवणूकीचे नुकसान नाही. ही कंपनीची फक्त तांत्रिक पायरी आहे. सत्तेत असताना राज्यात नवीन प्रकल्प आणण्यासाठी महाविकास आघाडीच्या घटक पक्षांना काहीही बोलण्याचा अधिकार नाही.