आयपीएस अधिकारी रश्मी शुक्ला यांनी घेतली सीएम शिंदे यांची भेट, त्यांच्याविरोधात आघाडी सरकारच्या काळात नोंदवण्यात आले तीन एफआयआर


मुंबई: महाराष्ट्र केडरच्या आयपीएस अधिकारी रश्मी शुक्ला यांनी गुरुवारी दिल्लीत महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांची भेट घेतली आणि त्यामुळे त्या मुंबईत परतल्याच्या चर्चांना उधाण आले. शुक्ला, ज्या सध्या हैदराबादमध्ये केंद्रीय राखीव पोलीस दलाचे अतिरिक्त महासंचालक म्हणून कार्यरत आहेत, त्यांच्याविरुद्ध मुंबईत बेकायदेशीर फोन टॅपिंग आणि गोपनीय कागदपत्रे लीक केल्याप्रकरणी तीन एफआयआर दाखल आहेत. 1988 च्या बॅचच्या आयपीएस असलेल्या शुक्ला यांनी 18 ऑगस्ट रोजी उपमुख्यमंत्री आणि गृहमंत्री देवेंद्र फडणवीस यांची मुंबईतील त्यांच्या शासकीय बंगल्यावर भेट घेतल्यानंतर आता मुख्यमंत्री शिंदे यांची भेट घेतली आहे.

शिवसेना आणि राष्ट्रवादीच्या काही राजकीय नेत्यांचे आणि काही अज्ञात व्यक्तींचे फोन टॅप केल्याचा आरोप महाविकास आघाडी सरकारने केल्यानंतर आणि विरोधी पक्षनेते देवेंद्र फडणवीस यांच्याकडे पोलिस बदल्यांमध्ये कथित भ्रष्टाचारातच्या बाबत गोपनीय अहवाल लीक केल्याचा आरोप केल्यानंतर त्यांनी फेब्रुवारी 2021 मध्ये केंद्रीय प्रतिनियुक्तीची मागणी केली होती.

या बैठकीबाबत शिंदे सरकारचे मंत्री म्हणाले
आयपीएस रश्मी शुक्ला यांना निवृत्त होण्यासाठी आणखी तीन वर्षे बाकी आहेत आणि शिंदे गटाच्या एका ज्येष्ठ नेत्याने सांगितले की, उच्च न्यायालयाचा आदेश येईपर्यंत त्या मुंबई पोलिसातील महत्त्वाच्या पदावर परत येऊ शकतात. त्यांनी आपल्यावरील एफआयआर रद्द करण्यासाठी मुंबई उच्च न्यायालयात याचिका दाखल केली आहे. त्या म्हणाल्या की त्यांच्या निवृत्तीला जवळपास तीन वर्षे झाली आहेत आणि त्या परत येऊन त्यांच्या होम कॅडरमध्ये सेवा करू इच्छित आहेत. सध्याचे सरकारही त्यांच्या महाराष्ट्रात परतण्याच्या बाजूने आहे.

शुक्ला यांनी गुरुवारी मुख्यमंत्र्यांसोबत झालेल्या भेटीबाबत विचारले असता, शालेय शिक्षणमंत्री आणि शिंदे गटाचे प्रवक्ते दीपक केसरकर यांनी ही ‘सौजन्य भेट’ असल्याचे सांगितले. ते म्हणाले की, या बैठकीकडे इतर कोणत्याही कोनातून पाहू नये. मुख्यमंत्री दिल्लीत असताना महाराष्ट्र केडरचे अधिकारी त्यांना भेटत असतात.