कोईम्बतूरमध्ये भाजपच्या कार्यालयावर हल्ला, कोचीमध्ये सरकारी बसची तोडफोड… केरळपासून तामिळनाडूपर्यंत पीएफआयचा तीव्र निषेध


नवी दिल्ली : केंद्रीय एजन्सींच्या कारवाईचा तीव्र निषेध व्यक्त करत पॉप्युलर फ्रंट ऑफ इंडियाने (PFI) केरळमध्ये सकाळपासून संध्याकाळपर्यंत संप पुकारला आहे. यादरम्यान प्रचंड गदारोळ झाल्याचे वृत्त आहे. केरळपासून तामिळनाडूपर्यंत जोरदार तोडफोड केली जात आहे, तमिळनाडूतील भाजपच्या कार्यालयावरही हल्ला झाल्याचे सांगण्यात येत आहे. कोचीमध्ये सरकारी बसेसला टार्गेट करून तोडफोड करण्यात आली आहे. तसेच तिरुअनंतपुरममध्ये तोडफोड झाल्याच्या बातम्या समोर येत आहेत.

एनआयएच्या नेतृत्वाखालील विविध एजन्सींनी त्यांची कार्यालये, नेत्यांची घरे आणि इतर परिसरांवर टाकलेल्या छाप्यांविरोधात पीएफआय कार्यकर्ते केरळमध्ये निदर्शने करत आहेत. देशातील दहशतवादी कारवायांसाठी कथितपणे निधी पुरवल्याप्रकरणी पीएफआयवर हे छापे टाकण्यात आले होते.

केंद्र सरकारला म्हटले फॅसिस्ट सरकार
एका पीएफआय सदस्याने सांगितले की त्यांच्या राज्य समितीला असे आढळून आले की संघटनेच्या नेत्यांची अटक “राज्य प्रायोजित दहशतवादाचा” भाग आहे. पीएफआयचे राज्य सरचिटणीस ए अब्दुल सतार म्हणाले, राष्ट्रीय स्वयंसेवक संघाच्या (आरएसएस) नियंत्रणाखालील फॅसिस्ट सरकारने केंद्रीय एजन्सीचा वापर करून असंतोषाचा आवाज दाबण्याच्या प्रयत्नाविरोधात राज्यात 23 सप्टेंबर रोजी संप पुकारला जाईल. सकाळी 6 वाजल्यापासून हा संप सुरू होणार असून, सायंकाळी 6 वाजेपर्यंत सुरू राहणार असल्याचे त्यांनी सांगितले.

केरळमध्ये गुरुवारीही झाली निदर्शने
गुरुवारी सकाळी एनआयए आणि इतर गुप्तचर यंत्रणांनी देशभरात उपस्थित असलेल्या फिफीच्या कार्यकर्त्यांच्या ठिकठिकाणी छापे टाकल्याची बातमी येताच पीएफआयच्या कार्यकर्त्यांनी ज्या ठिकाणी छापे टाकले होते त्या ठिकाणी मोर्चा काढला आणि केंद्र सरकारविरोधात घोषणाबाजी केली. तपास यंत्रणा.. पीएफआयच्या एका सूत्राने सांगितले की, तिरुअनंतपुरम, कोल्लम, कोट्टायम, एर्नाकुलम आणि त्रिशूरसह जवळपास सर्व जिल्ह्यांमध्ये निदर्शने झाली. मुख्यत: (PFI) राज्य आणि जिल्हा समित्यांच्या कार्यालयांवर आणि त्यांच्या पदाधिकाऱ्यांच्या निवासस्थानांवर छापे टाकण्यात आले, असे सूत्राने सांगितले. जरी सुरुवातीला आम्हाला असे वाटले की अंमलबजावणी संचालनालयाने छापे टाकले आहेत, परंतु नंतर आम्हाला कळले की ही कारवाई ईडीकडून नाही तर एनआयए आणि त्यांच्यासोबत उपस्थित असलेल्या इतर तपास यंत्रणांनी केली आहे.