Cyrus Mistry death : तीन पदरी रस्ता झाला दुपदरी, साइन बोर्डही गायब, सायरस मिस्त्री मृत्यूप्रकरणी धक्कादायक अहवाल


मुंबई: टाटा सन्सचे माजी अध्यक्ष सायरस मिस्त्री आणि केपीएमजी ग्लोबल स्ट्रॅटेजी ग्रुपचे संचालक जहांगीर पांडोळे यांचा 4 सप्टेंबर रोजी अपघाती मृत्यू झाला. कासा पोलीस स्टेशन, पालघर यांनी अपघाताबाबतच्या आपल्या प्राथमिक चौकशी अहवालात अनेक त्रुटी निदर्शनास आणल्या आहेत. अहवालात म्हटले आहे की, राष्ट्रीय महामार्ग 48 त्या दिवशी अचानक तीनचा दोन लेनिंग करण्यात आला. याशिवाय वाहनचालकांना सूचना देणारे फलकही नव्हते, तसेच रस्ता दुभाजक आणि पुलांवर पिवळे ब्लिंकरही नव्हते.

6 सप्टेंबर रोजी कासा पोलिस स्टेशनचे पोलिस उपअधीक्षक प्रशांत परदेशी यांनी गुजरातमधील भरूच येथील भारतीय राष्ट्रीय महामार्ग प्राधिकरणाच्या संचालकांना पत्र लिहिले होते. प्रशांत या प्रकरणाचा तपास करत आहेत. अपघात झालेल्या सूर्या नदीच्या पुलावर त्यादिवशी गुजरातहून मुंबईकडे जाणारा महामार्ग अचानक दोन लेनमध्ये बदलण्यात आल्याचे पत्रात लिहिले होते. तर पूल सुरू होण्यापूर्वी तीन लेन होत्या. कोणताही फलक न लावता अचानक तीन लेनवरून दोन लेनमध्ये बदल केल्याने गुजरातहून मुंबईकडे जाणाऱ्या वाहनचालकांची चूक झाली.

पालघरच्या पोलीस अधीक्षकांना माहितीच्या अधिकाराखाली दिलेल्या अर्जानंतर इंडियन एक्स्प्रेसला सांगण्यात आले आहे की, तीन पदरीतून दुपदरी करण्यात येणाऱ्या रस्त्याला किमान एक सूचनाफलक असावा. एक लेन ड्रॉप साईनबोर्ड असायला हवा होता. 500 मीटर पुलाच्या आधी रस्ता वळवण्याचे संकेत फलक लावणे आवश्यक आहे.

कासा पोलिस स्टेशनला अनेक सूचना दिल्या
कासा पोलिस स्टेशनच्या तपासानंतर NHAI ला पाठवलेल्या पत्रात अनेक सूचनांवर चर्चा करण्यात आली आहे, ज्यात महामार्गाचे दोन पदरी रुंदीकरण तीन पदरी करणे, रस्ता दुभाजकावर पिवळा/काळा पट्टा आणि सुमारे 60 किमी प्रतितास वेग मर्यादा समाविष्ट आहे. चारोटी पुलासमोर स्पीड साईनबोर्ड लावण्यात आला आहे.

अपघात स्थळ पालघर जिल्ह्यातील कासा पोलीस ठाण्याच्या हद्दीत येते. मिस्त्री आणि जहांगीर पांडोळे हे दोघेही मर्सिडीज कारच्या पाठीमागे बसले असताना गाडीचे नियंत्रण सुटल्याने ती रस्ता दुभाजकाला धडकली आणि सूर्या नदीवरील चारोटी पुलावरील भिंतीवर आदळली. मुंबईतील आघाडीच्या स्त्रीरोगतज्ज्ञ डॉ. अनाहिता कार चालवत होत्या आणि त्यांच्या शेजारी बसलेला डारियस पांडोळे (जहांगीरचा भाऊ) याला अपघातात गंभीर दुखापत झाली आणि आता ते बरे झाले आहेत.

कासा पोलिस स्टेशन, NH 48 ने पाठवलेल्या पत्राबद्दल विचारले असता, NHAI प्रकल्प संचालक सूरज सिंह म्हणाले की आम्हाला कासा पोलिसांकडून पत्र मिळाले आहे आणि ते आमच्या अभियांत्रिकी प्राधिकरणाकडे पाठवले आहे. ते पत्र तपासतील. जे काही करणे आवश्यक आहे, ते अल्पकालीन आणि दीर्घकालीन उपाययोजनांच्या अंतर्गत केले जाईल. पालघर पोलीस सूत्रांनी यापूर्वी सांगितले होते की, कार निर्माता मर्सिडीजने तपास केला असता अपघाताच्या वेळी कारचा वेग 89 किमी प्रतितास होता आणि चालकाने टक्कर होण्यापूर्वी पाच सेकंद आधी ब्रेक लावला.