वेदांत-फॉक्सकॉन वादात 181 औद्योगिक भूखंडांना मंजुरी, महाविकास आघाडीच्या निर्णयाची पुष्टी


मुंबई : महाराष्ट्रातील वेदांत-फॉक्सकॉन प्रकल्प गुजरातमध्ये स्थलांतरित करण्यावरून निर्माण झालेल्या वादाच्या पार्श्वभूमीवर शिंदे सरकारने आढावा घेतल्यानंतर 181 औद्योगिक भूखंडांच्या वाटपाची पुष्टी केली आहे. ज्यांना मागील महाविकास आघाडी सरकारने मान्यता दिली होती.

शिंदे सरकारने महाराष्ट्र औद्योगिक विकास महामंडळाला (एमआयडीसी) मागील ठाकरे सरकारच्या 191 भूखंड वाटपाच्या निर्णयाचा आढावा घेण्याचे निर्देश दिले होते. त्यापैकी 181 मंजूर झाले आहेत. ठाकरे सरकारने यावर्षी 1 जूननंतर हे भूखंड वाटप केले होते. उर्वरित 10 भूखंडांचा आढावा सुरू असून तेही लवकरच मंजूर केले जातील, असे एका अधिकाऱ्याने मंगळवारी सांगितले.

अब्जावधी डॉलर्सचा वेदांता-फॉक्सकॉन सेमीकंडक्टर उत्पादन प्रकल्प महाराष्ट्राऐवजी गुजरातमध्ये हलवल्याबद्दल राज्यातील शिंदे-फडणवीस सरकारला टीकेचा सामना करावा लागत आहे. त्यादृष्टीने औद्योगिक भूखंड वाटपास तातडीने मंजुरी देण्यात येत आहे.

राज्यातील औद्योगिक भूखंड वाटपाला कोणतीही स्थगिती दिलेली नाही, असे मुख्यमंत्री शिंदे यांनी शनिवारी औरंगाबादेत सांगितले होते. भूखंड वाटप थांबविण्याचा कोणताही निर्णय झालेला नाही, असे ते म्हणाले होते. त्यांच्या वाटपाचा आढावा घेण्यात आला आहे. राज्यात येणाऱ्या गुंतवणूकदारांना जास्तीत जास्त सेवा देण्यासाठी सरकार कटिबद्ध आहे.