‘ऑपरेशन लोटस’च्या दाव्यांदरम्यान, पंजाब सरकार मांडणार विश्वासदर्शक ठराव, मुख्यमंत्री भगवंत मान यांनी केली ही घोषणा


अमृतसर: आम आदमी पक्षाने विरोधी पक्ष भारतीय जनता पक्षावर (भाजप) आमदारांच्या घोडे-बाजाराच्या आरोपांदरम्यान पंजाबमध्ये मुख्यमंत्री भगवंत मान यांनी मोठी घोषणा केली आहे. मुख्यमंत्र्यांनी ट्विट करून याबाबत माहिती दिली. ते म्हणाले की, जगातील कोणत्याही चलनावर लोकांच्या विश्वासाला किंमत नाही. 22 सप्टेंबर (गुरुवार) रोजी पंजाब विधानसभेचे विशेष अधिवेशन बोलावून विश्वासदर्शक ठराव मंजूर केला जाणार आहे.

एका व्हिडीओ संदेशात सीएम मान म्हणाले की, पंजाबच्या जनतेने प्रचंड बहुमताने निवडून दिलेले सरकार फोडता यावे, यासाठी आमच्या आमदारांना तुमच्या बाजूने करण्याचे कसे प्रयत्न झाले, हे तुम्ही पाहिले असेल, पण तसे झाले नाही. पंजाबमध्ये जेव्हा निवडणुका सुरू होत्या आणि मतदान सुरू होते, तेव्हाही लोकांना आमिष दाखवले जात होते, पण या पैशाच्या लालसेला लाथ मारून लोकांनी आमच्यावर विश्वास ठेवला.


22 सप्टेंबरला जग पाहणार विश्वास – मान
AAP नेत्याने म्हटले आहे की विश्वास ही अशी गोष्ट आहे ज्याचे जगातील कोणत्याही चलनात मूल्य नाही आणि आम्ही हा विश्वास कायम ठेवू. हा विश्वास कायदेशीररित्या मांडण्यासाठी 22 सप्टेंबर रोजी विधानसभेचे विशेष अधिवेशन बोलावण्यात आले आहे.

जनतेने निवडून दिलेले आमदार पंजाबच्या स्वाभिमानाच्या लालसेला बळी पडणार नाहीत आणि जनतेचे स्वप्न पूर्ण करतील, हे या अधिवेशनात दाखवून देऊ, असे मुख्यमंत्री म्हणाले. ते म्हणाले की, या अधिवेशनात आम्ही विश्वासदर्शक ठराव आणू, ज्यामध्ये जनतेचा त्यांच्या निवडून आलेल्या सरकारवर किती विश्वास आहे हे आम्ही दाखवून देऊ.