ICC T20 Rankings : विराट कोहलीला आशिया कपमधील उत्कृष्ट कामगिरीचा फायदा, टी-20 क्रमवारीत 14 स्थानांनी घेतली झेप


भारतीय संघाचा माजी कर्णधार आणि अनुभवी फलंदाज विराट कोहलीने नुकत्याच पार पडलेल्या आशिया चषकात आपल्या बॅटने दमदार कामगिरी केली होती. आशिया चषकापूर्वी विराट आपल्या फॉर्मशी झुंजत होता. पण आशिया चषक स्पर्धेत त्याने आपल्या फलंदाजीत कमालीची सुधारणा केली आणि अप्रतिम फॉर्ममध्ये परतला. आशिया कपमध्ये त्याने 276 धावा केल्या होत्या. विराट आशिया कपमध्ये सर्वाधिक धावा करणारा दुसरा फलंदाज ठरला.

त्याचवेळी विराट कोहलीने आशिया कप 2022 मध्ये आपला उत्कृष्ट फॉर्म दाखवत अफगाणिस्तानविरुद्ध 122 धावांची तुफानी शतकी खेळी केली. आशिया चषकातील त्याच्या प्रभावी कामगिरीचा त्याला टी-20 क्रमवारीतही फायदा झाला आहे. खरंतर, विराटने ICC T20 फलंदाजी क्रमवारीत 14 स्थानांनी झेप घेतली आहे.

15 व्या स्थानावर पोहोचला विराट
विराट कोहलीने आशिया कपमध्ये शानदार फलंदाजी करताना एकूण 276 धावा केल्या. यामध्ये विराटने अफगाणिस्तानविरुद्ध 122 धावांच्या झंझावाती शतकाचाही समावेश केला आहे. विराट कोहलीने आशिया चषक स्पर्धेतील शानदार फॉर्ममुळे ICC T20 फलंदाजी क्रमवारीत कमालीची प्रगती केली आहे. त्याने 14 स्थानांची झेप घेतली आहे. आता तो टी-20 फलंदाजी क्रमवारीत 15व्या स्थानावर पोहोचला आहे. कोहलीचा विराट फॉर्म जो आशिया कपमध्ये दिसला, तो असाच सुरू राहिला, तर तो लवकरच टी-20 रँकिंगमध्ये पहिल्या स्थानावर पोहोचू शकतो.

क्रिकेटच्या तिन्ही फॉरमॅटमध्ये टॉप-15 रँकिंगमध्ये रोहित आणि विराट
क्रिकेटच्या तिन्ही फॉरमॅटमध्ये भारताचा कर्णधार रोहित शर्मा आणि अनुभवी फलंदाज विराट कोहली हे एकमेव खेळाडू आहेत ज्यांचा फलंदाजांच्या क्रमवारीत टॉप-15 मध्ये समावेश आहे. कसोटीमध्ये विराट कोहली 12व्या, रोहित शर्मा 9व्या स्थानावर, एकदिवसीयमध्ये विराट कोहली आणि रोहित शर्मा अनुक्रमे 5व्या आणि 6व्या स्थानावर आणि T20 मध्ये रोहित शर्मा आणि विराट कोहली अनुक्रमे 14व्या आणि 15व्या स्थानावर आहेत. त्याचवेळी, आम्ही तुम्हाला सांगतो की या दोघांव्यतिरिक्त, भारताचा स्टार फलंदाज सूर्यकुमार यादव टी-20 क्रमवारीत चौथ्या स्थानावर आहे.