Umesh Kolhe Murder Case: गुन्हेगाराचा पत्ता कळवा, 2 लाखांचे बक्षीस मिळवा, उमेश कोल्हे खून प्रकरणात एनआयएची घोषणा


मुंबई : अमरावतीतील फार्मासिस्ट उमेश कोल्हे खून प्रकरणातील फरारी आरोपी शहीम अहमद फिरोज अहमद याला अटक करण्यासाठी राष्ट्रीय तपास यंत्रणेने (एनआयए) कोणतीही माहिती देणाऱ्यास दोन लाख रुपयांचे बक्षीस जाहीर केले आहे. अहमद (22) हा महाराष्ट्रातील अमरावती शहरातील झाकीर कॉलनी येथील रहिवासी आहे. दोन महिन्यांपूर्वी गुन्हा दाखल झाल्यापासून तो फरार आहे. एनआयएने अहमदला अटक करण्यासाठी कोणतीही माहिती दिल्यास 2 लाख रुपयांचे बक्षीस जाहीर केले आहे, असे अधिकाऱ्याने सोमवारी सांगितले.

कोल्हे खून प्रकरणात तपास यंत्रणेने आतापर्यंत 10 जणांना अटक केली आहे. सोशल मीडियावर मोहम्मद पैगंबर यांच्या विरोधात वादग्रस्त वक्तव्य करणाऱ्या भारतीय जनता पक्षाच्या (भाजप) निलंबित प्रवक्त्या नुपूर शर्मा यांच्या समर्थनार्थ पोस्ट शेअर केल्याने 21 जून रोजी अमरावती येथे कोल्हे यांची हत्या करण्यात आली होती.

2 जुलै रोजी, गृह मंत्रालयाच्या निर्देशानुसार, एनआयएने कलम 120-बी (गुन्हेगारी कट), 302 (हत्या), 153-ए (धर्म, वंश, जन्मस्थान, निवासस्थान, भाषा इ. भारतीय दंड संहिता (IPC) च्या विविध गटांमधील शत्रुत्वाला प्रोत्साहन देणे) आणि बेकायदेशीर क्रियाकलाप (प्रतिबंध) कायद्याच्या विविध तरतुदींव्यतिरिक्त 153-B (राष्ट्रीय एकात्मतेविरुद्ध पूर्वग्रहदूषित दावे)या आधारावर) गुन्हे दाखल केले होते.