संजय राऊत यांना भेटण्याची उद्धव ठाकरेंनी मागितली परवानगी, तुरुंग प्रशासन म्हणाले- कोर्टाकडून घेऊन या परवानगी


मुंबई : शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांनी संजय राऊत यांना भेटण्यासाठी मुंबईतील आर्थर रोड तुरुंगाकडे परवानगी मागितली होती. तसेच संजय राऊत यांना जेलरच्या खोलीत भेटायचे असल्याचे सांगण्यात आले. पण कारागृह प्रशासनाने त्यांना परवानगी नाकारली आहे. तुरुंग प्राधिकरणाने सांगितले की, तुम्हाला न्यायालयाची परवानगी घ्यावी लागेल आणि जेलरच्या खोलीत बैठक अजिबात होऊ शकत नाही. ज्याप्रमाणे सामान्य कैदी कट्ट्याच्या पलीकडे भेटतात, त्याच प्रकारे त्यांना भेटावे लागेल, परंतु त्यासाठी देखील न्यायालयाची परवानगी आवश्यक आहे.

दरम्यान त्यांच्याकडे कोणताही लेखी अर्ज आला नसल्याचे कारागृहातील सूत्रांनी सांगितले. त्यांना उद्धव ठाकरेंच्या वतीने कोणीतरी फोन करून सांगितले की, उद्धव ठाकरेंना संजय राऊत यांना जेलरच्या कार्यालयात भेटायचे आहे, त्यानंतर तुरुंग अधीक्षक म्हणाले की, त्यांना भेटायचे असेल, तर भेटावे. कारण लोक सर्व कैद्यांना भेटतात आणि त्यासाठी न्यायालयाचीही परवानगी घ्यावी लागते. असे म्हणत तुरुंग अधिकाऱ्याने उद्धव ठाकरेंना संजय राऊत यांना भेटू दिले नाही.

काय म्हणाले कारागृह प्रशासन
सूत्रांनी सांगितले की, उद्धव ठाकरे यांच्या जवळच्या सहाय्यकाने तुरुंग प्रशासनाला अनौपचारिकपणे फोन करून संजय राऊत यांना उद्धव ठाकरेंनी तुरुंगातील जेलरच्या केबिनमध्ये भेटण्याची परवानगी मागितली होती. उद्धव ठाकरेंना संजय राऊत यांची भेट घ्यायची असेल, तर त्यांना न्यायालयाची अधिकृत परवानगी घ्यावी लागेल, असे तुरुंग प्रशासनाने सांगितले.

न्यायालयात जाऊ शकता
जेल प्रशासनाने सांगितले की, जेल मॅन्युअलनुसार फक्त रक्ताचे नाते असलेल्या व्यक्तीलाच भेटण्याची परवानगी दिली जाऊ शकते, त्यानंतर त्यांना न्यायालयाची परवानगी घ्यावी लागेल. उद्धव ठाकरे आता पुढील तारखेला संजय राऊत यांना भेटण्यासाठी न्यायालयात जाऊ शकतात किंवा लवकरच न्यायालयात अर्ज करून त्यांना अधिकृतपणे भेटण्याची परवानगी मागू शकतात, असे उद्धव ठाकरेंच्या निकटवर्तीयांनी सांगितले.