संसदेत सौम्य दिसणाऱ्या नवनीत राणांचा पोलिस ठाण्यात दिसला रौद्र अवतार… जाणून घ्या संपूर्ण प्रकरण


अमरावती : संसदेत सौम्य दिसणाऱ्या अमरावतीच्या खासदार नवनीत राणा यांचा राजापेठ पोलीस ठाण्यात रौद्र अवतार पाहायला मिळाला. लव्ह जिहादच्या एका प्रकरणासंदर्भात त्या पोलीस ठाण्यात गेल्या होत्या. पोलिस स्टेशनमध्ये पोलिस अधिकाऱ्यांशी झालेल्या वादाच्या वेळी नवनीत राणा यांनी त्याचा कॉल रेकॉर्ड केल्याचा आरोपही केला. नवनीत राणा राजापेठ पोलीस ठाण्यात पोहोचल्या असता पोलीस निरीक्षक मनीष ठाकरे आणि डीसीपी यांच्याशी त्यांची जोरदार वादावादी झाली. राणा म्हणाल्या की, हे लव्ह जिहादचे प्रकरण आहे. ज्यामध्ये एका विशिष्ट धर्माच्या मुलाने मुलीला पळवून नेले आहे. मुलीला सुखरूप परत आणल्याशिवाय त्या मागे हटणार नाही.

नवनीत राणा म्हणाल्या, विशिष्ट धर्माचे तरुण कसे हिंदू मुलींना प्रेमाच्या जाळ्यात अडकवतात आणि त्यांच्यासोबत मुलांना जन्म देतात, मग त्या मुलींना सोडून देतात, हेही समोर आले आहे. दोषी तरुणाला पोलिस ठाण्यात आणले असेल, तर त्याच्या कुटुंबीयांना का बोलावले नाही, असा सवालही त्यांनी उपस्थित केला. त्यांनी फोन केला असता, तर कदाचित त्या मुलीला कळले असते.

पोलीस ठाण्यात नवनीत राणा यांनी सांगितले की, एका महिला खासदाराचा फोन येथे रेकॉर्ड केला जात आहे. हे काम कोणाच्या आदेशावर होत आहे, हे मला जाणून घ्यायचे आहे. जोपर्यंत अमरावती पोलिस आयुक्त आरती सिंह यांना पोलिस ठाण्यात बोलावले जात नाही, तोपर्यंत तोपर्यंत मी पोलीस स्टेशन सोडणार नाही. दलित महिला असल्याने माझ्यासोबत हे सर्व केले जात आहे का, असा सवालही त्यांनी उपस्थित केला.

काय आहे प्रकरण
भाजपचे प्रवक्ते शिवराय कुलकर्णी म्हणाले की, अमरावती हे लव्ह जिहादचे मोठे केंद्र बनत आहे. गेल्या 8 दिवसांत अशी पाच प्रकरणे समोर आली आहेत. काल रात्रीही 19 वर्षीय हिंदू तरुणी लव्ह जिहादची शिकार झाली. या प्रकरणी पोलिसांनी एका संशयित आरोपीला ताब्यात घेतले असले, तरी अद्याप मुलगी सापडलेली नाही. आरोपीला अद्याप मुलीचा सुगावा लागलेला नाही. अशा परिस्थितीत पोलिसांनी कोणत्याही प्रकारे मुलीचा शोध घेऊन, तिला तिच्या पालकांच्या स्वाधीन केले पाहिजे.

त्याचबरोबर आरोपी मुलीचा पत्ता का उघड करत नाही, हेही कळायला हवे. ती जिवंत आहे की मारली गेली आहे? पोलिसांनी याबाबत गांभीर्य दाखविले नाही, तर कायदा हातात घेण्याशिवाय पर्याय उरणार नाही.