Cyrus Mistry Accident : पोलिसांनी कार कंपनीला विचारले अनेक प्रश्न, जर्मनीला पाठवली जाणार डेटा रेकॉर्डरची चिप


मुंबई : उद्योगपती आणि टाटा सन्सचे माजी अध्यक्ष सायरस मिस्त्री यांच्या पालघरमध्ये रस्ता अपघातात मृत्यू झाल्यानंतर पोलिसांनी कार निर्मात्याला अनेक प्रश्न विचारले आहेत. अपघाताच्या वेळी एसयूव्हीच्या एअरबॅग का उघडल्या नाहीत, अशी विचारणा पोलिसांनी कार कंपनीला केली. वाहनात काही यांत्रिक बिघाड होता का? कारचा ब्रेक फ्लुइड काय होता? टायरचा दाब काय होता? योग्य चाचणी करूनच ही वाहने प्लांट सोडतात, असे पोलिसांनी सांगितले. तर टक्कर झाल्याचा अहवाल देणाऱ्या निर्मात्याच्या तपासणीचा काय परिणाम होतो? टक्कर झाल्यानंतर स्टेअरिंग लॉक होते का? या सर्व प्रश्नांची उत्तरे कारमेकर टीम आपल्या अहवालात देईल.

डीकोडिंगसाठी जर्मनीला पाठवली जाणार वाहनांची डेटा रेकॉर्डर चिप
सुत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, कार निर्मात्याने पालघर पोलिसांना कळवले आहे की, वाहनाची डेटा रेकॉर्डर चिप डीकोडिंगसाठी जर्मनीला पाठवली जाईल आणि जर्मनीहून डीकोड केल्यानंतर एसयूव्हीची संपूर्ण माहिती पोलिसांना उपलब्ध करून दिली जाईल. या प्रक्रियेस अनेक दिवस लागू शकतात. या डेटा रेकॉर्डरमध्ये वाहनाची तपशीलवार माहिती मिळेल. ब्रेक्स, एअर बॅग्ज आणि इतर मशिनरी कशी काम करत आहेत याची माहिती मिळणार होती. अपघाताच्या वेळी गाडीचा वेगही कळेल.

डेटा रेकॉर्डरवरून मिळेल वाहनाच्या वेगाची अचूक माहिती
पोलिस सूत्रांनी एएनआयला सांगितले की, विविध व्हिडिओ फुटेज किंवा वेळेच्या गणनेच्या आधारे वाहनाच्या वेगाचा अंदाज लावला जातो. वाहनाचा सरासरी वेग कळेल पण वेगवेगळ्या वेळी वेगवेगळ्या ठिकाणी वाहनाचा वेग किती असेल याचा अंदाज बांधता येत नाही. त्यामुळे अपघाताच्या वेळी वाहनाचा वेग कितीही असला, तरी डाटा रेकॉर्डरवरून सविस्तर माहिती मिळाल्यानंतरच नेमकी माहिती बाहेर येईल. सूत्रांनी सांगितले की सायरस मिस्त्री आणि इतर रविवारी दुपारी 1:25 वाजता उडवाराहून निघाले होते आणि दुपारी 2:28 च्या सुमारास हा अपघात झाला. त्यामुळेच त्याने सुमारे 60 ते 65 किलोमीटरचे अंतर 1 तास 2 मिनिटांत कापले.

या प्रवासात गवंडी कोठे राहिले?
प्रवासादरम्यान ते कुठेतरी थांबले होते की मध्येच ते खूप वेगाने जात होते, याचा तपास पोलीस करत आहेत. प्रख्यात उद्योगपती आणि टाटा सन्सचे माजी अध्यक्ष मिस्त्री यांचा रविवारी संध्याकाळी मुंबईजवळ एका रस्ते अपघातात मृत्यू झाला. पालघर पोलिसांनी दिलेल्या माहितीनुसार, मिस्त्री अहमदाबादहून मुंबईला जात असताना त्यांची कार दुभाजकाला धडकली. गाडीत चार जण होते. मिस्त्री यांच्यासह दोघांचा जागीच मृत्यू झाला, तर इतर दोघांना रुग्णालयात दाखल करण्यात आले आहे. मिस्त्री व्यतिरिक्त जहांगीर दिनशा पांडोळे असे आणखी एका मृताचे नाव आहे. जखमी अनायता पांडोळे आणि दारियस पांडोळे यांच्यावर सध्या रुग्णालयात उपचार सुरू आहेत.