मुंबईतील प्रसिद्ध डॉक्टर चालवत होत्या सायरस मिस्त्री यांची गाडी, जाणून घ्या कोण आहे अनाहिता पांडोळे


मुंबई : टाटा सन्सचे माजी अध्यक्ष सायरस मिस्त्री यांचे रविवारी मुंबईजवळील पालघरमध्ये अपघाती निधन झाले. मर्सिडीज कार अपघात ज्यामध्ये सायरस मिस्त्री आणि अन्य एकाचा मृत्यू झाला होता, ती कार मुंबईतील सुप्रसिद्ध स्त्रीरोगतज्ञ डॉ. अनाहिता पांडोळे (55) या चालवित होत्या. कार वेगात होती आणि चालकाने चुकीच्या दिशेने (डावीकडून) दुसऱ्या वाहनाला ओव्हरटेक करण्याचा प्रयत्न केल्याची प्राथमिक माहिती आहे. अनाहिता यांचे पती दारियस पांडोले (60) हे बचावले, तर मिस्त्री (54) आणि दारियसचा भाऊ जहांगीर पांडोळे यांचा मृत्यू झाला. मिस्त्री आणि जहांगीर मागच्या सीटवर बसले होते, तर दारियस पुढच्या सीटवर होते आणि अनाहिता गाडी चालवत होते. भरधाव वेगात आलिशान कार दुभाजकावर आदळल्यानंतर भीषण अपघात झाला. सर्व लोक अहमदाबादहून मुंबईला येत होते.

अनाहिता पांडोळे मुंबईच्या ब्रीच कँडी हॉस्पिटलमध्ये स्त्रीरोगतज्ज्ञ आहेत. डॉ. अनाहिता पांडोळे वंध्यत्व व्यवस्थापन, उच्च जोखीम प्रसूतिशास्त्र आणि एंडोस्कोपी शस्त्रक्रिया या विषयातील तज्ञ आहेत. त्यांनी मुंबईच्या जसलोक हॉस्पिटलमध्येही काम केले आहे. 18 वर्षांपासून त्या स्त्रीरोगतज्ज्ञ या व्यवसायात आहेत. अनाहिता पांडोळे यांनी TNMC आणि BYL नायर हॉस्पिटलमधून एमबीबीएस केले आणि नंतर येथून एमडी केले.

पारशी पंचायतीशी संबंधित
डॉ. अनाहिता पांडोळे जिओ पारसी कार्यक्रम आणि पारसी पंचायतशी संबंधित आहेत. त्याच वेळी, त्यांच्या पतीचे नाव दारियस पांडोळे आहे, जे जेएम फायनान्शियलचे सीईओ आहेत. जानेवारी 2004 मध्ये, अनाहिता पांडोळे यांनी बॉम्बे पारसी पंचायतीच्या सहकार्याने पारशी समाजातील घटती लोकसंख्या मागे घेण्याचे प्रयत्न सुरू केले. त्यांनी बॉम्बे पारसी पंचायत प्रजनन प्रकल्प सुरू केला. पारशी जोडप्यांना अनुदानित दरात प्रजनन उपचार प्रदान केले, जेणेकरून पारशी लोकसंख्या वाढू शकेल.

एक्स्प्रेस वेच्या बाजूला लावण्यात आलेल्या होर्डिंगमुळे व्यक्त करण्यात आली ही समस्या
डॉ.अनाहिता पांडोळे यांना रस्त्याच्या कडेला असलेल्या होर्डिंगमुळे वाहन चालवणे अवघड झाले होते. या प्रकरणी त्यांनी बीएमसीला पत्रही लिहून रस्त्यालगत लावले जाणारे होर्डिंग हटवण्यास सांगितले होते. त्यांनी लिहिले की, होर्डिंग्जमुळे रस्ता वापरणाऱ्यांना धोका निर्माण झाला आहे. त्यांनी दोन दिवसांपूर्वी पश्चिम द्रुतगती महामार्गाच्या बाजूला लावण्यात आलेल्या होर्डिंगला विरोध दर्शवला होता.