Viral Video : तुम्ही कधी महाकाय मगरीला धावताना पाहिले आहे का? या व्हायरल व्हिडिओमुळे लोकांना बसला धक्का


मगरी खूप लवचिक दिसतात. प्राणीसंग्रहालयात तुम्ही त्यांना अनेकदा सूर्यस्नान करताना पाहाल. होय, ते दगडापासून बनवल्याप्रमाणे जमिनीवर झोपतात. तथापि, जेव्हा शिकारीचा प्रश्न येतो, तेव्हा ते झटपट आपले काम उरकतात. त्यांच्या जबड्यातून सुटणे केवळ अवघडच नाही, तर अशक्य आहे. पाण्याचा हा भयानक प्राणी वेगाच्या बाबतीत तितका वेगवान नाही. मात्र सोशल मीडियावर व्हायरल झालेली ही क्लिप पाहिल्यावर तुम्ही आश्चर्यचकित व्हाल. हा व्हिडिओ भारतीय वन सेवा (IFS) अधिकाऱ्याने शेअर केला आहे, ज्यामध्ये तुम्ही मगर जमिनीवर वेगाने धावताना पाहू शकता. असे दृश्य तुम्ही यापूर्वी कधी पाहिले आहे का?


‘मागील जन्मात बिबट्या असावा’
ही क्लिप फक्त 7 सेकंदांची आहे. यामध्ये तुम्हाला एक महाकाय मगर माणसाच्या मागे वेगाने धावताना दिसत आहे. किंबहुना ती धावायला लागल्यावर छोट्या उड्या मारत पुढे सरकते. तिचे भयानक रूप आणि वेग पाहून जनता थक्क झाली आहे. त्यामुळे अनेक युजर्सनी व्हिडिओ पाहिल्यानंतर आश्चर्य व्यक्त केले आहे. मात्र, त्या माणसाने गंमतीने लिहिले की, तो मागच्या जन्मी बिबट्या असावा. बाय द वे, तुम्ही कधी मगरीला असे पळताना पाहिले आहे का?

IFS म्हणाला – असे कधी पाहिले नव्हते!
हा व्हिडिओ IFS अधिकारी सुशांत नंदा यांनी मंगळवारी ट्विटरवर शेअर केला आहे. त्याने कॅप्शनमध्ये लिहिले – मी अशाप्रकारे धावताना कोणतीही मगर पाहिली नाही. बातमी लिहिपर्यंत त्याच्या पोस्टला 2 हजारांहून अधिक लाईक्स आणि 61 हजारांहून अधिक व्ह्यूज मिळाले आहेत.