लवकरच होणार शिंदे सरकारचा दुसरा मंत्रिमंडळ विस्तार, होऊ शकतो अनेक मंत्र्यांचा समावेश


मुंबई : महाराष्ट्र सरकारचे मंत्री आणि भारतीय जनता पक्षाचे (भाजप) ज्येष्ठ नेते सुधीर मुनगंटीवार यांनी शिंदे मंत्रिमंडळाच्या दुसऱ्या मंत्रिमंडळ विस्ताराची माहिती दिली आहे. भाजप नेते सुधीर मुनगंटीवार म्हणाले की, महाराष्ट्र सरकारच्या मंत्रिमंडळातील सध्याच्या रिक्त जागा भरण्यासाठी लवकरच मंत्रिमंडळ विस्तार अपेक्षित आहे. 30 जून रोजी महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री म्हणून शपथ घेतलेल्या एकनाथ शिंदे यांनी 9 ऑगस्ट रोजी प्रथमच त्यांच्या मंत्रिमंडळाचा विस्तार केला.

प्रथम सहभागी झाले होते 18 मंत्री
महाराष्ट्र सरकारने त्यावेळी आपल्या मंत्रिमंडळात 18 नवीन मंत्र्यांचा समावेश केला होता. त्यात बंडखोर शिवसेना गटातील प्रत्येकी नऊ सदस्य आणि भारतीय जनता पक्षाला स्थान देण्यात आले, त्यानंतर महाराष्ट्र मंत्रिमंडळातील मंत्र्यांची संख्या दोनवरून 20 झाली. आम्ही नुकतेच सरकार स्थापन केले आणि मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्र्यांसह 20 मंत्री समाविष्ट केले. नियमानुसार महाराष्ट्रात 43 मंत्री आणि राज्य सरकारमध्ये आणखी 23 मंत्री असू शकतात. मुनगंटीवार म्हणाले की, मागील सरकारमध्ये 33 मंत्री होते.

मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत चर्चा करणार आहेत मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री
भाजप नेत्याने सांगितले की, मंत्रिमंडळ विस्ताराबाबत मुख्यमंत्री आणि उपमुख्यमंत्री चर्चा करतील. नवीन आमदारांना सर्वसामान्यांच्या सेवेची संधी मिळू शकते आणि लवकरच मंत्रिमंडळाचा विस्तार अपेक्षित आहे. त्यानंतर महिनाभरानंतर 18 आमदारांनी मंत्रिपदाची शपथ घेतली, त्यात 9 मंत्री भाजपचे आणि 9 मंत्री एकनाथ शिंदे गटाचे होते.