Sonali Phogat Death: कुटुंबीयांना राजकीय षड्यंत्र असल्याचा संशय, वकीलाने लिहिले CJI पत्र, CBI चौकशीची मागणी


नवी दिल्ली : हरियाणातील भाजप नेत्या सोनाली फोगट यांच्या मृत्यूचा गुंता आता हळूहळू सुटू लागला आहे. या प्रकरणी दररोज नवीन माहिती मिळत आहे. अशा परिस्थितीत आता वकील विनीत जिंदाल यांनी सर्वोच्च न्यायालयाचे मुख्य न्यायाधीश (CJI) UU ललित यांना पत्र लिहिले आहे. त्यात त्यांनी या प्रकरणाचा तपास केंद्रीय अन्वेषण विभागाकडे (सीबीआय) वर्ग करण्याची मागणी केली आहे.

भारतीय जनता पक्षाच्या नेत्या सोनाली फोगट यांच्या गोवा भेटीदरम्यान झालेल्या मृत्यूप्रकरणी अधिवक्ता विनीत जिंदाल यांनी CJI यांना पत्र लिहिले आहे. या पत्रात त्यांनी म्हटले आहे की, 23 ऑगस्ट रोजी सोनालीचा गोव्यात गूढ परिस्थितीत मृत्यू झाला होता, त्यानंतर तिच्यासोबत आलेल्या तिच्या स्वीय सहाय्यकासह (पीए) दोघांना राज्य पोलिसांनी हत्येच्या आरोपाखाली अटक केली होती.

हत्येमागे मोठा कट असू शकतो – वकील
या प्रकरणाचा तपास गोवा पोलिसांकडून सीबीआयकडे वर्ग करण्याचे निर्देश गोवा सरकारला द्यावेत, अशी मागणी त्यांनी केली आहे. जेणेकरून सोनाली फोगटच्या हत्येमागे मोठा कट आहे की नाही हे कळू शकेल. सध्याच्या हत्येचा तपास केवळ गोवा पोलिसांपुरता मर्यादित नसून याहून मोठा कट असू शकतो, असे ते म्हणाले. इतर राज्यांमध्ये याची चौकशी करणे आवश्यक आहे, जे अशा एजन्सीद्वारे केले जावे.

विनीत जिंदाल यांनी या पत्रात सांगितले की, पोलिस अधिकाऱ्यांनीही सोनालीला हत्येपूर्वी मादक पदार्थ दिल्याची पुष्टी केली आहे, परंतु अद्याप या प्रकरणात काहीही निष्पन्न होत नाही. सोनाली फोगटच्या हत्येमागील कारण गोवा पोलिसांना अद्याप समजू शकलेले नाही.