मुख्यमंत्री शिंदे यांनी घेतली उद्धव ठाकरेंचे स्वीय सचिव मिलिंद नार्वेकर यांची भेट, काय आहेत संकेत?


मुंबई : गणेश चतुर्थीच्या मुहूर्तावर महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे गुरुवारी शिवसेना पक्षप्रमुख उद्धव ठाकरे यांचे स्वीय सचिव मिलिंद नार्वेकर यांच्या निवासस्थानी पोहोचले. गणेशाची पूजा करण्यासाठी नार्वेकर यांच्या निवासस्थानी गेल्याचे मुख्यमंत्री शिंदे यांनी सांगितले. पण नार्वेकर यांच्या घरी मुख्यमंत्र्यांच्या भेटीचा अनेक अर्थ लावला जात आहे. पण ते उद्धव ठाकरे यांच्या जवळचे मानले जात आहेत.

मुख्यमंत्री शिंदे यांनी जूनमध्ये शिवसेना नेतृत्वाविरुद्ध बंड केले होते, त्यामुळे उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील आघाडीचे सरकार कोसळले होते. जूनमध्ये एकनाथ शिंदे यांना पाठिंबा देणारे बंडखोर आमदार सुरतला गेले असता मिलिंद नार्वेकर त्यांच्याशी बोलण्यासाठी तेथे गेले होते. आता शिवसेनेच्या नेतृत्वावरून एकनाथ शिंदे आणि उद्धव ठाकरे यांच्यात कायदेशीर लढाई सुरू आहे.

मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी त्यांच्या ट्विटर अकाऊंटवर या भेटीचे फोटो शेअर केले आहेत. एका छायाचित्रात मिलिंद नार्वेकर गणपतीच्या मूर्तीसमोर हात जोडून उभे आहेत. दुसऱ्या छायाचित्रात ते मिलिंद नार्वेकर यांच्याशी बोलताना दिसत आहे. फोटो शेअर करताना शिंदे यांनी लिहिले की, मिलिंद नार्वेकर यांच्या घरी पोहोचलो आणि श्री गणेशाचे भक्तीपूर्वक दर्शन घेतले.

महाराष्ट्रात नवीन सरकार स्थापन झाल्यापासून एकनाथ शिंदे आणि उद्धव ठाकरे आमनेसामने आहेत. अशा वेळी मिलिंद नार्वेकर यांच्या घरी शिंदे यांचे येणे मनोरंजक आहे. हे निमित्त जरी गणेश चतुर्थीचे असले तरी राजकीय वर्तुळात या फोटोंची चर्चा होणार हे नक्की. उद्धव ठाकरे यांचे आमदार, खासदार आणि प्रदेश पातळीवरील नेते सातत्याने त्यांची बाजू सोडत आहेत. महाराष्ट्रातही स्थानिक स्वराज्य संस्थांच्या निवडणुका होणार आहेत. या फोटोला काही राजकीय अर्थ आहे की नाही, हे आगामी काळातच स्पष्ट होईल.