उद्यापासून दिल्लीतील सर्व खाजगी दारूची दुकाने बंद, उघडतील 300 सरकारी कंत्राटी दुकाने


नवी दिल्ली – राष्ट्रीय राजधानी दिल्लीतील सर्व खाजगी दारूची दुकाने उद्यापासून म्हणजेच गुरुवार, 1 सप्टेंबरपासून बंद होणार आहेत. आता दिल्ली सरकारच्या 300 हून अधिक विक्री केंद्रांद्वारे दारुची विक्री केली जाईल. अधिका-यांनी बुधवारी सांगितले की उत्पादन शुल्क धोरण 2021-22 ऐवजी आता जुनी प्रणाली पुनर्संचयित केली जात आहे आणि हा बदल गुरुवारपासून लागू होईल.

सुमारे 250 खाजगी दारू विक्रेत्यांचे करार सध्या दिल्लीत कार्यरत आहेत, ज्यांना आता मागे घेण्यात आलेल्या उत्पादन शुल्क धोरण 2021-22 अंतर्गत परवाने देण्यात आले होते. अधिक ठेके सुरू झाल्याने सप्टेंबरच्या पहिल्या आठवड्यापासून मद्याचा पुरवठा सुधारेल, असे उत्पादन शुल्क अधिकाऱ्यांनी सांगितले.

दिल्ली उत्पादन शुल्काच्या एका वरिष्ठ अधिकाऱ्याने सांगितले की, सध्या जवळपास 250 खाजगी करार आहेत, जे 300 हून अधिक सरकारी आउटलेटद्वारे बदलले जातील. दिल्ली सरकारची अशी 500 दुकाने उघडण्याची योजना असल्याने येत्या काही दिवसांत करारांची संख्या वाढणार आहे.