माझे बोट धरून राजकारण शिकले… पंतप्रधान देशासाठी घातक, नरेंद्र मोदींवर शरद पवारांचा निशाणा


ठाणे : राष्ट्रवादी काँग्रेसचे अध्यक्ष शरद पवार यांनी पंतप्रधान नरेंद्र मोदी यांच्या निशाणा साधला असून, आपले बोट धरणारी व्यक्ती देशासाठी एवढी प्राणघातक ठरेल, हे मला माहीत नव्हते. ठाणे जिल्हा राष्ट्रवादी काँग्रेसच्या पदाधिकाऱ्यांची आढावा बैठक सोमवारी आमदार जितेंद्र आव्हाड यांच्या निवासस्थानी आयोजित करण्यात आली होती. बैठकीनंतर पवार यांनी पत्रकारांशी संवाद साधला. यावेळी नरेंद्र मोदींनी शरद पवारांचे बोट धरून राजकारणात प्रगती केल्याचे बारामतीत म्हटल्याच्या पत्रकारांच्या प्रश्नावर पवार म्हणाले की, माझे बोट धरून देशाला असा फटका बसेल, हे मला माहीत नव्हते. पुण्यानंतर राज्याच्या राजकारणात ठाणे हा महत्त्वाचा जिल्हा असल्याचे सांगून पवार यांनी आपल्या राज्याच्या दौऱ्याची सुरुवात ठाण्यापासून करणार असल्याचे सांगितले.

पंतप्रधान व्हायचे नाही
शरद पवार यांनी उघडपणे आपल्या वयाचा दाखला देत, यापुढे देशात सत्तेची जबाबदारी स्वीकारणार नाही आणि तशी इच्छाही नाही, असे म्हटले आहे. असे म्हणत त्यांनी स्वतःला पंतप्रधानपदाच्या शर्यतीपासून दूर केले आहे. त्यांनी सांगितले की, मोरारजी देसाई वयाच्या 81 व्या वर्षी पंतप्रधान झाले, पण आज ते 82 वर्षांचे आहेत. पवार यांनी मात्र केंद्र सरकारच्या दडपशाहीविरोधात देशभरातील सर्व विरोधी पक्षांना एकत्र करण्याचे काम करणार असल्याचे सांगितले. शिवसेनेच्या शिवसंग्रामसह इतर पक्षांना सोबत घेऊन आणि महाविकास आघाडीच्या घटक पक्षांना एकत्र घेऊन निवडणूक लढविण्याबाबत पवार म्हणाले की, अद्याप कोणताही निर्णय झालेला नाही, परंतु सर्वांनी एकत्र यावे, अशी आपली इच्छा आहे.

समोर आला भाजपचा खरा चेहरा
गुजरात दंगलीतील सामूहिक बलात्काराच्या दोषींना गुजरात सरकारने सोडल्याबद्दल पवारांनी आश्चर्य व्यक्त करत म्हटले की, एकीकडे पंतप्रधान लाल किल्ल्यावरून महिलांच्या सन्मानाची चर्चा करतात आणि दुसरीकडे बलात्कार आणि खुनाच्या दोषींची निर्दोष सुटका करतात. त्यांच्या गृहराज्यात निर्दोष मुक्त झाले आणि नंतर त्यांचा सन्मान केला गेला. या निर्णयामुळे भाजपचा खरा चेहरा लोकांसमोर आला आहे.

जनताच शिकवेल धडा
भाजप नेते मोहित कंबोज यांनी रोहित पवारांवर निशाणा साधल्याच्या प्रश्नावर शरद पवार यांनी मोहित कंबोज आणि किरीट सोमय्या यांचे नाव न घेता टीका केली आहे. पवार म्हणाले की, आज महाराष्ट्रात आरोप करणाऱ्यांची एक टोळी आहे, जी आपल्याला कुठून तरी अधिकृत माहिती मिळाल्याचा आव आणतात. अशा लोकांना जनता योग्य वेळी धडा शिकवेल.

एसी लोकल बंद करा
एसी लोकल ट्रेनबाबत मध्य रेल्वेच्या कळवा, मुंब्रा या परिसरात राहणाऱ्या सर्व प्रवाशांमध्ये नाराजी आहे. याबाबत शरद पवार यांना विचारले असता ते म्हणाले की, एसी गाड्यांचा सर्वाधिक फटका नोकरी व्यवसाय, मजूर आणि मध्यमवर्गीयांना बसतो. लोकल रद्द करून प्रश्न सुटणार नाही. सर्वसामान्यांचा त्रास पाहता एसी लोकल बंद करावी.

एकनाथ शिंदे यांच्यावर साधला निशाणा
महाराष्ट्राचे मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे हे ठाण्याचे रहिवासी असल्याबद्दल शरद पवार म्हणाले की, पूर्वीचे ठाणे हे चांगले आणि सुसंस्कृत नेते देणारे म्हणून ओळखले जायचे. यावेळी त्यांनी प्रभाकर हेगडे, विमल रांगणेकर आदींचा दाखला देत ठाण्यातील जनता यापुढेही कायम राहील, अशी अपेक्षा व्यक्त केली.