जसप्रीत बुमराह पूर्णपणे तंदुरुस्त होण्याच्या जवळ, ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या मालिकेत करेल पुनरागमन


यावर्षी होणाऱ्या टी-20 विश्वचषकाच्या पार्श्वभूमीवर टीम इंडियाला मोठा दिलासा मिळू शकतो. भारताचा स्टार वेगवान गोलंदाज जसप्रीत बुमराह पूर्ण फिटनेस गाठण्याच्या जवळ आहे. पुढील महिन्यात ऑस्ट्रेलियाविरुद्धच्या टी-20 मालिकेपर्यंत जसप्रीत बुमराह पूर्णपणे तंदुरुस्त होईल, अशी आशा भारतीय क्रिकेट नियामक मंडळाला आहे.

जसप्रीत बुमराह लवकरच तंदुरुस्त होईल, असा दावा बीसीसीआयने इनसाइड स्पोर्टच्या अहवालात केला आहे. अहवालात म्हटले आहे की, जसप्रीत बुमराहची फिटनेस आता चांगली आहे. जसप्रीत बुमराहच्या T-20 विश्वचषकापूर्वी ऑस्ट्रेलिया आणि दक्षिण आफ्रिकेविरुद्धच्या मालिकेत सहभागी होण्याची बीसीसीआयला पूर्ण आशा आहे.

जसप्रीत बुमराहला पाठदुखीच्या तीव्र आजारामुळे आशिया चषकातून बाहेर पडावे लागल्यामुळे टीम इंडियाला मोठा धक्का बसला. मात्र, जसप्रीत बुमराहने लगेचच त्याच्या फिटनेसवर काम सुरू केले आणि तो राष्ट्रीय क्रिकेट अकादमीत पोहोचला. बुमराह सध्या एनसीएमध्ये असून फिटनेस सुधारण्याचा प्रयत्न करत आहे.

चाहत्यांसाठीही दिलासादायक बातमी
आम्ही तुम्हाला सांगतो की जसप्रीत बुमराह तिन्ही फॉरमॅटमध्ये टीम इंडियाचा नंबर वन गोलंदाज आहे. आशिया कपमधून बाहेर पडल्यानंतर जसप्रीत बुमराह टी-20 विश्वचषकातूनही बाहेर जाण्याची भीती चाहत्यांना होती. मात्र ही बातमी समोर आल्यानंतर टीम इंडियाच्या चाहत्यांनीही सुटकेचा नि:श्वास सोडला आहे.

टीम इंडियाचा आणखी एक स्टार गोलंदाज हर्षल पटेलही जखमी झाला आहे. जसप्रीत बुमराहसोबत हर्षल पटेलही एनसीएमध्ये त्याच्या फिटनेसवर काम करत आहे. मात्र, हर्षल पटेलच्या फिटनेसबाबत कोणतेही अपडेट समोर आलेले नाही.

जसप्रीत बुमराहच्या अनुपस्थितीत भुवनेश्वर कुमार टीम इंडियाच्या वेगवान गोलंदाजीचे नेतृत्व करत आहे. जसप्रीत बुमराह आणि हर्षल पटेल तंदुरुस्त झाल्यानंतर आवेश खानला T-20 विश्वचषक संघातून वगळले जाऊ शकते.