‘दसरा मेळाव्यासाठी अधिकारी स्वीकारत नाहीत आमचा अर्ज’, आदित्य ठाकरेंचा शिंदे सरकारवर निशाणा


मुंबई : दसऱ्याच्या दिवशी शिवतीर्थ अर्थात शिवाजी पार्कवर वार्षिक जाहीर सभा घेण्यावरून एकनाथ शिंदे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना गट आणि उद्धव ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना यांच्यात सुरू असलेल्या वादामुळे दोन्ही गटांमध्ये आणखी एक वाद निर्माण झाला आहे. शिवसेना आमदार आणि माजी मंत्री आदित्य ठाकरे यांनी आपल्या पक्षाचा वार्षिक दसरा मेळावा, दशकानुवर्षे जुना राजकीय कार्यक्रम आणि पक्षाचे संस्थापक दिवंगत बाळ ठाकरे यांना श्रद्धांजली वाहण्यासाठी केलेला अर्ज स्वीकारत नसल्याचा आरोप केला आहे.

एकनाथ शिंदे यांचे सरकार जाचक – आदित्य ठाकरे
ठाकरे आणि शिंदे या दोन्ही गटांनी रॅलीच्या परवानगीसाठी अर्ज केला असण्याची शक्यता असलेल्या माध्यमांच्या प्रश्नांना ते नागपूर विमानतळावर उत्तर देत होते. यावेळी ते म्हणाले की, शिवसेना मुंबईत आपला वार्षिक दसरा मेळावा आयोजित करण्याची परवानगी मागत आहे, परंतु अधिकारी आमचा अर्ज स्वीकारत नाहीत. हे (एकनाथ शिंदे सरकार) दडपशाहीचे सरकार आहे. शिंदे गट दसरा मेळावा हायजॅक करण्याचा प्रयत्न करत आहे का, असे विचारले असता आदित्य म्हणाले की, बंडखोरांच्या मुखवट्यामागे काय आहे, हे लोकांना कळले आहे आणि त्यांना ते आवडत नाही. त्यांच्या शिवसंवाद यात्रेला राज्यभर चांगला प्रतिसाद मिळत असल्याचे ते म्हणाले.

यावर फडणवीस यांनी दिली ही प्रतिक्रिया
दरम्यान, ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील शिवसेना गटाने सादर केलेल्या अर्जावर महानगरपालिकेने अद्याप कोणताही निर्णय घेतलेला नाही. या घडामोडींवर भाष्य करताना, उपमुख्यमंत्री देवेंद्र फडणवीस, जे गृहमंत्री देखील आहेत, म्हणाले की ठाकरे यांच्या नेतृत्वाखालील सेनेने काय केले हे मला माहित नाही … परंतु गृहमंत्री म्हणून मी असे म्हणू शकतो की सर्वकाही होईल आणि कायद्यानुसार केले जाईल. कायद्याच्या विरोधात काहीही होणार नाही. जे कायद्याच्या आत असेल ते होईल. कायद्याच्या बाहेर काहीही होणार नाही.