ठाण्यात अल्पवयीन मुलीवर सामूहिक बलात्कार, मर्चंट नेव्ही कर्मचाऱ्यासह तिघांना अटक


ठाणे : महाराष्ट्रातील ठाणे जिल्ह्यात 16 वर्षीय अल्पवयीन मुलीवर सामूहिक बलात्कार केल्याप्रकरणी तिघांना अटक करण्यात आली आहे. पोलिसांनी रविवारी ही माहिती दिली. 26 ऑगस्ट रोजी घडलेल्या या घटनेतील एक आरोपी मर्चंट नेव्हीचा कर्मचारी आहे, तर दुसरा हिस्ट्रीशीटर असल्याचे सांगितले जाते. ठाणे गुन्हे शाखेच्या (युनिट 5) अधिकाऱ्याने दिलेल्या माहितीनुसार, शुक्रवारी दुपारी तीन आरोपींनी मुलीला भिवंडीतील काल्हेर येथील फ्लॅटमध्ये नेले. पीडितेचा लैंगिक छळ केल्याने आरोपीने तिचे हात बांधले आणि तिने प्रतिकार केला असता आरोपींपैकी एकाने तिचा दाताने चावा घेतला. सचिन कांबळे (30), आकाश कनोजिया (22) आणि आसू (20) अशी आरोपींची नावे आहेत.

तिन्ही आरोपींविरुद्ध पोक्सो अंतर्गत गुन्हा दाखल
ठाणे शहरातील वागळे इस्टेट विभागातील चितळसर पोलीस ठाण्यात पीडितेने दिलेल्या तक्रारीच्या आधारे आरोपींना अटक करण्यात आल्याचे पोलिसांनी सांगितले. त्यांनी सांगितले की, पीडित तरुणी आणि आरोपी वागळे इस्टेट परिसरात राहतात. तीन आरोपींविरुद्ध भारतीय दंड संहिता (आयपीसी) आणि लैंगिक गुन्ह्यांपासून बालकांचे संरक्षण (पोक्सो) कायद्याच्या विविध कलमांतर्गत गुन्हा दाखल करण्यात आला आहे, असे अधिकाऱ्याने सांगितले. कांबळे याच्याविरुद्ध वागळे इस्टेट परिसरात अनेक गुन्हे दाखल आहेत आणि तिसरा आरोपी भटका आहे. मात्र, या प्रकरणी अधिक माहितीची प्रतीक्षा आहे.