IND vs PAK : भारत-पाकिस्तान सामन्याच्या या टीव्ही जाहिराती झाल्या आहेत सुपरहिट, ‘मौका-मौका’ने केली खळबळ


भारत आणि पाकिस्तान (Ind vs Pak) यांच्यातील क्रिकेट सामना आपल्या देशात एखाद्या उत्सवापेक्षा कमी मानला जात नाही. गेल्या काही वर्षात असे प्रसंग फार कमी वेळा आले आहेत, जेव्हा टीम इंडिया आणि पाकिस्तान (भारत विरुद्ध पाकिस्तान) क्रिकेटच्या मैदानावर एकमेकांशी भिडतात. आज आशिया कप 2022 चा टी-20 आंतरराष्ट्रीय सामना भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात होणार आहे, त्याआधी आम्ही तुम्हाला त्या टीव्ही जाहिरातींबद्दल सांगत आहोत, ज्या भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्याशी संबंधित आहेत.

मौका मौका
क्रिकेट विश्वचषक 2015 दरम्यान, स्टार स्पोर्ट्सने मौका-मौका जाहिरात तयार केली होती. या टीव्ही जाहिरातीमध्ये भारत आणि पाकिस्तान यांच्यात क्रिकेटच्या मैदानावर सुरू असलेली स्पर्धा दाखवण्यात आली होती. या टीव्ही जाहिरातीमध्ये संधीच्या सुराने खूप खळबळ उडवून दिली होती आणि आजही ही जाहिरात भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्यादरम्यान लोकांच्या मनात येते. या जाहिरातीचा सारांश असा की, भारताविरुद्ध पाकिस्तान एकदिवसीय विश्वचषक स्पर्धेत कधीही जिंकलेला नाही.

या टीव्ही जाहिरातीवरून निर्माण झाला होता वाद
2019 मध्ये, क्रिकेटच्या विश्वचषकादरम्यान भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्याबद्दल एक टीव्ही जाहिरात प्रसारित करण्यात आली होती. या जाहिरातीमध्ये भारताला पाकिस्तानचा बाप म्हणून संबोधण्याचा उद्देश दाखवण्यात आला होता. खरं तर, 2019 च्या क्रिकेट वर्ल्ड कपमध्ये फादर्स डेच्या दिवशी भारतीय क्रिकेट टीम आणि पाकिस्तान क्रिकेट टीममध्ये सामना खेळला गेला होता. मात्र, या टीव्ही जाहिरातीनंतर सोशल मीडियावर चांगलाच गदारोळ झाला.

सबसे बड़ा मोह
ICC क्रिकेट चॅम्पियनशिप 2017 दरम्यान, भारत आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्याबद्दल एक टीव्ही जाहिरात समोर आली. या जाहिरातीत एक श्रीमंत माणूस जगाच्या सर्व आसक्ती सोडून संन्यासी बनण्याचा विचार करतो, पण टीम इंडिया आणि पाकिस्तान यांच्यातील सामन्याची बातमी मिळताच तो संन्यासी बनण्याचा विचार बाजूला ठेवतो. . ही टीव्ही जाहिरात #SabseBadaMoh अंतर्गत प्रसिद्ध झाली.