गुरुग्राम फ्लॅट नंबर 901 ची कहाणी, सोनाली फोगटला पीए संगवानने का सांगितले पत्नी म्हणून ?


गुरुग्राम : भाजप नेत्या सोनाली फोगट यांच्या मृत्यूचे प्रकरण आता गुंतागुंतीचे होत चालले आहे. सुरुवातीला हृदयविकाराचा झटका हे मृत्यूचे कारण असल्याचे सांगण्यात आले. त्यानंतर सोनालीच्या कुटुंबीयांनी हत्येचा संशय व्यक्त केला. यानंतर पोस्टमॉर्टम रिपोर्टमध्येही शरीरावर जखमांच्या खुणा आढळून आल्याने आता गोवा पोलिसांनी ड्रग्ज अँगल जोडला आहे. या सगळ्यामध्ये सोनालीच्या दोन साथीदारांसह चार जणांना पोलिसांनी अटक केली आहे. यानंतर गुरुग्राममध्ये भाड्याने घेतलेल्या फ्लॅटची थिअरीही समोर आली आहे.

मीडिया रिपोर्ट्सनुसार, सोनाली फोगट आणि तिचे पीए सुधीर सांगवान यांनी मिळून गुडगाव ग्रीन्स, सेक्टर 102, गुरुग्राममध्ये भाड्याने फ्लॅट घेतला. फ्लॅट क्रमांक 901 वर तो वारंवार जात असे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, सुधीर सांगवान यांनी जेव्हा हा फ्लॅट भाड्याने घेतला होता, तेव्हा त्यांनी सोनाली ही त्यांची पत्नी असल्याचे येथे राहणाऱ्या लोकांना सांगितले होते. या फ्लॅटची पोलिस पडताळणीही करण्यात आली.

दोघेही गोव्याला जाण्यापूर्वी आले होते फ्लॅटवर
गोव्याला जाण्यापूर्वी सुधीर आणि सोनाली या फ्लॅटवर आले होते आणि कार पार्क केल्यानंतर टॅक्सीने विमानतळाकडे रवाना झाल्याचेही सांगण्यात येत आहे. मात्र, याबाबत पोलिसांकडून अद्याप कोणतेही अधिकृत वक्तव्य आलेले नाही.

यापूर्वी सोनालीचा भाऊ वतन ढाका याने सांगितले होते की, बहिणीचाही सेक्टर 102 गुरुग्राममध्ये फ्लॅट आहे. त्याची चावी सुधीर सांगवान यांच्याकडेही आहे. वतन ढाका म्हणाले होते की, आम्हाला संशय आहे की सोनाली कोणत्यातरी कटाची शिकार झाली आहे. याप्रकरणी पोलिसांनी तात्काळ कारवाई करून सर्व मालमत्तेच्या चाव्या व कागदपत्रे दोषींकडून जप्त करावीत.

समोर आले मृत्यूच्या दिवसाचे सीसीटीव्ही फुटेज
सोनाली फोगटच्या मृत्यूच्या दिवसाचे सीसीटीव्ही फुटेज समोर आले होते. यामध्ये सोनाली मद्यधुंद अवस्थेत दिसत असून आरोपी सुधीर सांगवान तिला सोबत घेऊन जात आहे. दरम्यान, ही बाबही समोर आली आहे की, 23 ऑगस्ट रोजी पहाटे 4.30 वाजण्याच्या सुमारास दोन्ही आरोपी सोनाली फोगटला वॉशरूममध्ये घेऊन गेले, जेथे तिघेही दोन तास थांबले. दरम्यान, सोनालीचे काय झाले याचा तपास सुरू आहे.

अनैसर्गिक मृत्यू प्रकरणाची पडली भर
फॉरेन्सिक तज्ञांनी फोगटच्या मृतदेहाचे गोवा वैद्यकीय महाविद्यालय आणि रुग्णालयात शवविच्छेदन केल्यानंतर, अंजुना पोलिसांनी अनैसर्गिक मृत्यू प्रकरणात खुनाचा आरोप जोडला होता आणि अहवालात म्हटले आहे की तिच्या शरीरावर गंभीर जखमांच्या अनेक खुणा आहेत.

हरियाणातील हिसार जिल्ह्यातील भाजप नेता फोगट, ज्या टिकटॉक अॅपद्वारे प्रसिद्ध झाल्या होत्या, 22 ऑगस्ट रोजी सांगवान आणि वासीसह गोव्यात आला आणि अंजुना येथील हॉटेलमध्ये राहिला. तब्येत बिघडल्याच्या तक्रारीनंतर तिला 23 ऑगस्ट रोजी सकाळी सेंट अँथनी रुग्णालयात नेण्यात आले, मात्र तेथे पोहोचण्यापूर्वीच तिचा मृत्यू झाला होता. त्यानंतर हृदयविकाराच्या झटक्याने तिचा मृत्यू होण्याची भीती डॉक्टरांनी व्यक्त केली होती.

रेस्टॉरंट मालक आणि ड्रग्ज विकणाऱ्याला अटक
सोनाली फोगट मृत्यूप्रकरणी गोवा पोलिसांनी कर्लीज बीच शॅकच्या मालकाला अटक केली आहे. हे तेच रेस्टॉरंट आहे, जिथे सोनालीला जबरदस्तीने ड्रग्ज दिल्याचा आरोप आहे. याशिवाय सुधीर सांगवानला ड्रग्ज पुरवणाऱ्या गोव्यातील ड्रग्ज तस्करालाही पोलिसांनी अटक केली आहे. सूत्रांनी दिलेल्या माहितीनुसार, रेस्टॉरंटवर छापा टाकल्यानंतर येथील टॉयलेटमधून ड्रग्जही जप्त करण्यात आले आहे. भाजप नेत्याच्या मृत्यूप्रकरणी आतापर्यंत 4 जणांना अटक करण्यात आली आहे.